• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Loại bỏ My Documents, My Pictures, My Music & My Videos trong My Computer Windows Blue

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Bạn dùng Windows Blue (Windows 8.1) chưa? Nếu rồi chắc hẳn bạn sẽ thực sự lạ lẫm trước "My Computer" của nó phải ko? Đó là 4 thư mục My Documents, My Pictures, My Music & My Videos! Nếu ko quen, bạn có thể xóa đi, đơn giản theo cách sau:

Bước 1. Run -> regedit
Bước2: Tìm đến đường dẫn:
HKEY LOCAL MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\MyComputer\NameSpace
Bước 3: Xóa mấy nhánh này đi:

{1CF1260C-4DD0-4ebb-811F-33C572699FDE}
{3ADD1653-EB32-4cb0-BBD7-DFA0ABB5ACCA}
{A0953C92-50DC-43bf-BE83-3742FED03C9C}
{A8CDFF1C-4878-43be-B5FD-F8091C1C60D0}
Và xem thành quả:

Trước

Sau

Chúc bạn thành công :)

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Cho mình hỏi ngoài lề tí nha, vì sao mà mình vào command prompt ở win 8.1 lại bị màn hình xanh vậy:(

catnora

Member Chính Thức
Đấy là lỗi Kmode not handdled. Mình tìm trên các diễn đàn nước ngoài, họ bảo driver ngoài ko tương thích. Mình đã tháo hết nhưng khi chạy Command Prompt (hoặc W Power Shell), thoát ra thì vẫn bị lỗi màn hình xanh này

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Đấy là lỗi Kmode not handdled. Mình tìm trên các diễn đàn nước ngoài, họ bảo driver ngoài ko tương thích. Mình đã tháo hết nhưng khi chạy Command Prompt (hoặc W Power Shell), thoát ra thì vẫn bị lỗi màn hình xanh này
Vậy tốt nhất bạn ko nên ham hố mà cài win8.1 làm gì. Windows7 đâu ý nhỉ :)

Bài xem nhiều