• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Lỗi "Invailid BOOT.INI file. Booting from C:\Windows". Cứu mình với!

hungdt

Member Chính Thức
Thích
0
Tình hình là hôm qua mình tập làm 2 win trên 1 máy vào 2 phân vùng khác nhau để cài win xp song song với win 10
Mình chia làm 2 ổ:
- 1 là ổ C để chứa win xp, 2 là ổ G chứa win 10
- Mình dùng onekey ghost để ghost lại ổ c thành công
- Sau khi sử dụng winxp rồi mình dùng onkey ghost để ghost tiếp win 10 vào ổ G nhưng sau khi chạy xong ghost boot không lên win 10 và ko có dòng chọn win 10.
Mình bèn đọc trên mạng rồi dùng easyBCD để cài, nhưng sau khi khởi động nó hiện:
Invailid BOOT.INI file
Booting from C:\Windows

rồi bật win xp luôn. lúc vào win thì hay bị check file ở ổ G đợi chạy xong mới lên được
Giờ mình không thể nào ghost được lại vì sử dụng onekey ghost reset lại máy nó vẫn hiện 2 dòng trên và ko chạy ghost mà lên win xp
Mình đã cố gắng tìm trên mạng với từ khóa "Invailid BOOT.INI file. Booting from C:\Windows" và chỉnh sửa file boot.ini nhưng không có kết quả.
ổ đĩa thì pc mình hỏng rồi. các bạn có cách nào giúp mình với!
Thanks ạ!

hungdt

Member Chính Thức
Thích
0
Update thêm file boot.ini mà e đã làm theo ở trên mạng, nhưng vẫn không sửa được:
[boot loader]
timeout=30
default=okldr.mbr
C:\grldr="Boot Mini For HDD"
C:\okldr.mbr=OneKey Ghost
[operating systems]
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(1)\WINDOWS="Microsoft Windows 10 Professional" /fastdetect
multi(0)disk(0)rdisk(0)partition(2)\WINDOWS="Microsoft Windows XP Professional" /fastdetect

kotobodj

Member Tích Cực
Thích
32
bạn ko có usb cứu hộ mà chỉ dựa vào win để chạy onekeyghost thì cũng liều đấy. riêng ghost mà ko thành thạo về boot và bcd thì ko bao giờ chạy song song dc đâu bạn nhé .
bạn ko sành thì chạy trực tiếp setup trên win10 trên xp thì win nó tự làm , để chạy song song thì bản thân mbr sẽ là NT6x , còn cái mà bạn ghost xong vẫn chỉ là NT5x của xp mà thôi

kulikulong

Member Tích Cực
Thích
42
Tình hình là hôm qua mình tập làm 2 win trên 1 máy vào 2 phân vùng khác nhau để cài win xp song song với win 10
Mình chia làm 2 ổ:
- 1 là ổ C để chứa win xp, 2 là ổ G chứa win 10
- Mình dùng onekey ghost để ghost lại ổ c thành công
- Sau khi sử dụng winxp rồi mình dùng onkey ghost để ghost tiếp win 10 vào ổ G nhưng sau khi chạy xong ghost boot không lên win 10 và ko có dòng chọn win 10.
Mình bèn đọc trên mạng rồi dùng easyBCD để cài, nhưng sau khi khởi động nó hiện:
Invailid BOOT.INI file
Booting from C:\Windows

rồi bật win xp luôn. lúc vào win thì hay bị check file ở ổ G đợi chạy xong mới lên được
Giờ mình không thể nào ghost được lại vì sử dụng onekey ghost reset lại máy nó vẫn hiện 2 dòng trên và ko chạy ghost mà lên win xp
Mình đã cố gắng tìm trên mạng với từ khóa "Invailid BOOT.INI file. Booting from C:\Windows" và chỉnh sửa file boot.ini nhưng không có kết quả.
ổ đĩa thì pc mình hỏng rồi. các bạn có cách nào giúp mình với!
Thanks ạ!
1/ Tìm hiểu về Win Mini nhá
2/ Cài lại Win!
3/ Lỗi này file Boot Win

hungdt

Member Chính Thức
Thích
0
Cảm ơn các bạn đã giúp mình giải quyết vấn đề này!
Mình đã tự tìm được hướng giải quyết và quyết định quay lại đây để lại mấy dòng cho những ai trong tương lai có thể bị lỗi như mình:
1. Cần 1 bản ISO để cài đặt. Giải nén nó ra để tất cả các file bên ngoài gốc của ổ. Nói dễ hiểu thì "GIẢI NÉN FILE ISO RA ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC FILE. VD CÓ Ổ C VÀ D. KHÔNG ĐƯỢC ĐỂ Ở Ổ C. PHẢI ĐỂ Ở Ổ D VÀ KHÔNG BỎ VÀO THƯ MỤC NÀO CẢ. NGHĨA LÀ: : D\<CÁC FILE VỪA GIẢI NÉN>"
2. TÌM TRÊN MẠNG CÁCH SỬ DỤNG BOOTICE (LÀM BOOT TỪ BẢN WIN Ở BƯỚC 1) VÀ QEMU Simple Boot (TEST BOOT)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm