• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Lỗi Khi BOOT Lại Máy Bằng USB

hl1994

Member Chính Thức
Nó báo thế này nè:
A problem has been detected and windows has been shut down to prevent damage to your computer.

If this is the first time you've seen this stop error screen, restart your computer. If this screen appears again, follow these steps:

Check for viruses on your computer. Remove any newly installed hard drives or hard drive controllers. Check your hard drive to make sure it is properly configured and terminated. Run CHKDSK /F to check for hard drive corruption, and then restart your computer.
Technical information:

*** STOP: 0x0000007B (0xF8B8D524, 0xC0000034, 0x00000000, 0x00000000)

minh_ng2000

Death Moderator
Thành viên BQT
Màn hình xanh hả bạn. bạn nói mình chưa hiều lắm, Boot từ USB ha là Ghost từ USB thế

Cho thêm 1 số thông tin nữa nhe :)

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Nếu là cài hoặc ghost windows XP thì nên tìm bản nào có Driver SATA đầy đủ, còn nếu đang dùng bình thường mà lỗi thì reset xem thế nào, ghost hoặc cài lại nhé! Lần sau nói lỗi nên trình bày rõ chút, trc đó làm gì? sau đó làm gì...

hl1994

Member Chính Thức
Màn hình xanh hả bạn. bạn nói mình chưa hiều lắm, Boot từ USB ha là Ghost từ USB thế

Cho thêm 1 số thông tin nữa nhe :)
Máy mình bị lỗi win nên mình dùng usb để chạy lại win vì ổ đĩa máy mình bị hỏng ko dùng được.
Mình dùng USB BOOT V1.1 của Lý Hoàng Đợi

http://hoangdoivn.blogspot.in/2013/06/usb-boot-v11-tao-usb-cai-at-windows-cuu.html

và dùng bản Windows XP version Lite 2013 (276 MB) dạng file iso

http://ktvonline.info.tm/topic/9831625/1

Bài xem nhiều