• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Lỗi khi làm gost bằng Easy Sysprep 3.1

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
HoaHong
0
mình làm đi làm lại. đọc thông tin trên mạng và làm theo hướng dẫn rồi vẫn bị lỗi như vậy.có bạn nào biết chỉ mình với

Mã:
[url=http://upanh.com/view/?id=6vtb7c0ecxw][img]
Đây là win lite phải ko? ES làm ghost win lite nó báo lỗi, làm win full đi, nếu muốn win lite thì dùng SPAT

binharsenalpc

chuẩn rồi
HoaHong
0
bạn dùng phần mềm làm ghost spat 6.0.9.9 ấy mà làm bản full nhé :hoptac: nếu bạn biết làm chuẩn :D

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
HoaHong
0
Ngoài lề 1 chút, cái Wallpaper của chủ thớt là cái em Đăng Thư lấy chồng rồi, còn để nó làm hình nền làm gì :big_smile:

thonghp1995

Member Tích Cực
HoaHong
0
Cái này do bạn đã đánh dấu vào gỡ hết driver của win lên bị lỗi

thonghp1995

Member Tích Cực
HoaHong
0
đối với easy không gỡ đâu. khi sysprep sẽ không lỗi. win đang hoạt động mà gỡ hết driver thì sao hoạt động đc. bạn thử sysprep lại mà không gỡ driver xem.

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
HoaHong
0
Sai rồi nha bạn, bạn không nên áp dụng máy móc hướng dẫn trên mạng ghost đa cấu hình sủ dụng tools. Mọi tools đều hỗ trợ muốn gỡ driver cũ hay không, hay có muốn tích hợp SATA/RAID/SCSI hay không? Ví dụ SPAT, nếu không muốn gỡ bỏ driver cũ, không muốn tích hợp driver SATA/RAID/SCSI thì bỏ tích Remove hardware devices, Integrates SRS driver. ES cũng có chức năng này bạn không để ý đó thôi.
Mình biết cái đó nhưng khi làm ghost all main ai cũng gỡ driver cũ mà, để lại làm gì

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
HoaHong
0
Một số trường hợp đặc biệt không kích hoạt chức năng đó, vì sẽ gỡ tất cả driver, thay vào đó sẽ gỡ bằng tay driver nào muốn loại bỏ.
Ừ, mình làm toàn gỡ sạch driver cũ, chưa gặp trường hợp đặc biệt

Bài xem nhiều