• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Lỗi windows 10 không recovery về factory setting được

Hung Ma

Member Mới
Thích
0
Chuyện là vầy, mình có mua con Asus Zenbook Pro Ux501VW-DS71T xách tay từ mỹ về, mà thấy máy có nhiều bloatware nên định cài mới windows 10 lại bằng usb bằng phần mềm windows media creation tool của MS. Sau khi cài xong thì máy không nhận partition recovery theo máy nữa, mà chỉ recovery lại về thời điểm sau khi mình cài mới windows thôi. Giờ mình muốn máy nhận lại recovery partition thì fix bằng cách nào ạ?
Mình kiểm tra lệnh reagent thi thấy thế này
Trong khi recovery partition mà mình muốn là đây
Các bạn giúp mình với! Còn nếu không thì ở tphcm mình có thể mang ra TTBH nào của asus để sửa được không?

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
421
gán kí tự ổ đĩa vào phân vùng recovery ẩn (nên dùng diskpart), sau đó dùng lệnh này

reagentc.exe /setosimage /path D:\ /target C:\Windows

với D:\ là phân vùng recovery ẩn chứa file khôi phục install.wim lúc nãy vừa gán kí tự ổ đĩa, chạy xong thì lại xóa kí tự ổ đĩa đã gán đi

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm