• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help máy tính hay bị tắt ngang dù không lỗi gì

itnew

Member Chính Thức
Thích
13
chào mọi người
hiện tại cây máy bàn của em nó hay tắt ngang đôi lúc tắt mở ko lên chỉ xoáy quạt cái là tắt
nhưng đem đi thợ test và để lại 2 ngày bật cho chạy vẫn bt
thợ bảo lên kiểm tra đường điện coi ổn ko
e đã kiểm tra mọi thứ vẫn ổn sài các thiết bị khác vẫn bt
ko biết nó có liên quan tới dcom hay chuột phím ko hoặc màn hình chẳng hạn
mong các bác có kinh nghiệm chia sẽ cho e cách khắc phục này với
thật sự e đau đầu vụ này quá

vietvinh1603

Member Tích Cực
Thích
31
Bác đem thợ nào, ở đâu. Và có báo là chạy gì mới bị không

itnew

Member Chính Thức
Thích
13
Bác đem thợ nào, ở đâu. Và có báo là chạy gì mới bị không
ah do thợ ko test chỉ bật cho chạy coi tắt nguồn ko thôi
mà khi đem đến thợ thì nó ko tắt =))
em đem về nhà sài thì có ngày cã ngày ko tắt nhưng h nó tắt mỗi lần tắt bật lại chỉ xoay quạt cái rồi tắt ngúm
vứt vậy đợi vài tiếng thì bật lên sài cũng dc vài tiếng
ai cũng nói do nguồn ko biết phải vậy ko tại vì em ở xa trung tâm quá mỗi lần đem máy đi quá cực

vietvinh1603

Member Tích Cực
Thích
31
ah do thợ ko test chỉ bật cho chạy coi tắt nguồn ko thôi
mà khi đem đến thợ thì nó ko tắt =))
em đem về nhà sài thì có ngày cã ngày ko tắt nhưng h nó tắt mỗi lần tắt bật lại chỉ xoay quạt cái rồi tắt ngúm
vứt vậy đợi vài tiếng thì bật lên sài cũng dc vài tiếng
ai cũng nói do nguồn ko biết phải vậy ko tại vì em ở xa trung tâm quá mỗi lần đem máy đi quá cực
Lỗi này cũng có khả năng cao là do nguồn. Nếu được tìm một con nguồn khác gắn vào chạy mới biết được bác ạ

hplam

Member Tích Cực
Thích
33
Bác thử mua nguồn khác công suất cao hơn dùng thử xem, khả năng cao là do nó, mình sửa vài lần cũng như vậy, do nguồn nó hư nên cấp nguồn cho main vs các thiết bị khác ko đủ

anhhungduongfo

Member Mới
Thích
0
Mình cũng gặp trường hợp này rôi. Cách test khác là bác lấy ổ cắm khác hoặc di chuyển thùng CPU đến ổ cắm khác cắm vào test nha. Tiện thể xem xem ổ cắm đang sử dụng có sài chung với các thiết bị khác không