• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Mong mọi người giúp đỡ

hieuhx68

Member Chính Thức
Em có vấn đề này không biết đặt câu hỏi thế nào nữa? mong mọi người đọc qua rồi cho em giải pháp xem thế nào.
chả là thế này, giả sử em có 1 đoạn hội thoại như thế này: "chuyeenj nhuw chuwa bawt daauf" 1 là em muốn chuyển nó về tiếng việt nó sẽ là " chuyện như chưa bắt đầu", 2 là em muốn loại bỏ dấu thừa đi " chuyen nhu chua bat dau". có cách nào ko ạ? mọi người giúp em.

hieuhx68

Member Chính Thức
=)))))) Vấn đề là thế nào. Lập trình hả ?
Ko ạ. tại em gặp cái tình huống như thế này. bjo bác muốn gõ tiếng việt chẳng hạn mà bác ko bật bộ gõ lên ấy, thì nó sẽ đan xen các kí tự và ko có dấu. và vấn đề đặt ra là loại bỏ dấu thừa hoặc chuyển nó sang được tiếng việt thôi ạ.
==> em ví dụ lại nhé (gõ tiếng việt)
==> em vis duj laij nhes (không bật bộ gõ)
bây giờ làm sao để cụm từ "em vis duj laij nhes" chuyển được thành "em ví dụ lại nhé" hoặc là " em vi du lai nhe" ý em là như vậy ạ

Công Hậu JB

Thành Viên Cống Hiến
Ko ạ. tại em gặp cái tình huống như thế này. bjo bác muốn gõ tiếng việt chẳng hạn mà bác ko bật bộ gõ lên ấy, thì nó sẽ đan xen các kí tự và ko có dấu. và vấn đề đặt ra là loại bỏ dấu thừa hoặc chuyển nó sang được tiếng việt thôi ạ.
==> em ví dụ lại nhé (gõ tiếng việt)
==> em vis duj laij nhes (không bật bộ gõ)
bây giờ làm sao để cụm từ "em vis duj laij nhes" chuyển được thành "em ví dụ lại nhé" hoặc là " em vi du lai nhe" ý em là như vậy ạ

:beat_brick: thật sự là mình k hiểu

hieuhx68

Member Chính Thức
:beat_brick: thật sự là mình k hiểu
hic. bjo bác gõ lại cụm từ " thật sự mình không hiểu", bác tắt bộ gõ tiếng việt đi nhưng bác vẫn gõ tiếng việt nó sẽ ra như sau" thaatj suwj minhf khoong hieeur" đúng chưa ạ? em cần mọi người giúp chuyển đổi nó thành " thật sự mình không hiểu" 1 cách nhanh chóng hoặc chuyển thành " that su minh khong hieu"
=> ở đây đoạn văn ngắn nên ko sao, chứ nếu nó rất dài thì sẽ cần phần mềm trợ giúp, và đó là cái em cần ạ.

hieuhx68

Member Chính Thức
Đã hiểu ý bạn, bạn muốn một công cụ chuyển đổi văn bản chứa nội dung các kí tự gõ kiểu Telex sang văn bản tiếng việt hoặc tiếng việt không dấu.

Cái này phải tách code của UniKey, viết lại giao diện, event sự kiện. Mình chưa thấy tool nào thực hiện việc convert text dạng này cả.
http://sourceforge.net/projects/unikey/files/unikey-win/3.62/Uk362src.zip/download

Hoặc viết file .html convert text sử dụng code các bộ plugin gõ tiếng việt tích hợp cho forum, website.

Bạn cứ nghiên cứu theo hướng đó.
hi. thanks bạn nhiều, để mình thử xem sao.

binharsenalpc

chuẩn rồi
đúng là câu hỏi hại não :D câu hỏi thế này thì mình hiểu :D

Bài xem nhiều