• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

MUA Ổ CỨNG DI ĐÔNG

xlinh

Member Tích Cực
Thích
64
Hiện tại mình cần mua ổ cứng di động 2 TB để lưu phim hd cho gia đình giá từ 3Trieu trở xuống hơn 1 ,2 trăm ko thành vấn đề
Mình cần các bác tư vấn cho mình lên mua loại nào + hãng nào + chất lượng + độ bền
HELP ME ! :brick:

nh_ha

Member Chính Thức
Thích
3
Mình cũng định như thế 3Tb càng tốt, nhưng mà nghe mấy tên IT khuyên không nên xài. Loại 2,5" chỉ nên xài loại 1Tb trở lại thôi. Bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp 01 tiếng với! Thanks!

thuyenvabien999

Giúp cho bạn là niềm vui của tôi
Thích
354
mua ổ cứng 1T là được rồi. phim bạn coi hoài cũng chán, roi xóa. mua ổ cứng nhiều việc kiểm soát virus mệt lắm.

hanhphi9x

Member Tích Cực
Thích
126
Mình nghĩ chỉ nên mua loại 1T 2.5" thôi. Ổ 2T trở lên, giá khoảng 3 triệu thì toàn loại 3.5", phải nuôi thêm 1 bộ sạc nữa, hơi cồng kềnh. Theo oánh giá của mình thì Western Digital là nhất, còn không bạn có thể mua Toshia hoặc Seagate.

xlinh

Member Tích Cực
Thích
64
mình đang định mua con này , các bác xem đc ko

khoatrinh22

Member Danh Tiếng
Thích
354
Đang xài 2TB đây , vấn đề ở đây ko phải thương hiệu , mà là tiền
Loại 3'5 chạy nhanh hơn loại 2'5 , vậy thôi .
Còn Bảo hành như nhau :brick:

xlinh

Member Tích Cực
Thích
64
thank you ! các ý kiến của các bạn :brick:

verry

Member Tích Cực
Thích
128
Nếu máy của bạn có USB 3.0 thì nên mua hdd có giao tiếp này, nó sẽ nhanh hơn rất nhiều. Còn ổ 2,5 và 3,5 thì phải tùy theo nhu cầu của bạn. Nếu dùng di động thì 2,5 còn nếu chỉ để tăng dung lượng cho máy bàn hay laptop tại nhà thì 3,5 vẫn tốt hơn vì khả năng truy cập dữ liệu sẽ nhanh hơn và giá cũng rẻ hơn.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm