• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhờ mọi người tư vấn giúp

lordstorm117

Mưa Mong Manh
Thích
17
Hiện nay mình đang cần mua một laptop tầm 13- 15 triệu. Mình làm bên kỹ thuật nên yêu cầu có card đồ họa chạy ổn định nhanh tý nên nhờ mọi người tư vấn mình nên mua máy gì

lordstorm117

Mưa Mong Manh
Thích
17
ko ai giúp cái

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
Thứ nhất là bạn cho địa chỉ bạn đang ở đâu? nếu là Hà Nội thì qua Ben Store ở Cầu Giấy hoặc Hanoicomputer tham khảo nhé. Nếu mua làm kĩ thuật thì đừng mua dòng cao cấp làm gì tầm tầm thôi, Xem mấy cái Asus, Dell hay HP xem.

lordstorm117

Mưa Mong Manh
Thích
17
Thứ nhất là bạn cho địa chỉ bạn đang ở đâu? nếu là Hà Nội thì qua Ben Store ở Cầu Giấy hoặc Hanoicomputer tham khảo nhé. Nếu mua làm kĩ thuật thì đừng mua dòng cao cấp làm gì tầm tầm thôi, Xem mấy cái Asus, Dell hay HP xem.
Mình ở Đà Nẵng bạn

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,537
bạn vào mấy trung tâm tìm dòng sản phẩm DELL mà dùng còn giá thì mổi nơi mỗi khác nhưng mình tin dùng dong DELL vì mình cũng dùng rất tốt

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
Tham khảo các sản phẩm của DELL hoặc ASUS nhé. Rất nhiều loại và cấu hình khác nhau. Thoải mái lựa chọn. Điển hình là máy Dell inspiron 15R. Thân!

dieuuocgiandon

Củ Chuối cute
Thành viên BQT
Thích
236
bạn làm kỹ thuật bên j.nếu bên ktv thì mua máy tầm thường sài là đc.có vấn đề càng nhiều thì càng thông minh lên tí.chứ mua máy xịn quá chả hư thì biết chừng nào mà có kinh nghiệm bên laptop.nếu đc thì nên kiếm cái máy cũ.sài mở ra ráp vào là biết thêm kinh nghiệm mà sửa máy tính.:beat_plaster:

lordstorm117

Mưa Mong Manh
Thích
17
Mình làm bên kỹ thuật vẽ đồ họa autocad vs nova

minh_ng2000

Death Moderator
Thành viên BQT
Thích
813
Đồ hoạ thì mua Macbook Pro Retina mà dùng, màu chẩn chạy ok :big_smile:

Nói thế chưa mua Dell là ok rùi bạn

gaconne1985

Member Chính Thức
Thích
4
Trả lời cho bạn như thế này:
- Nên chọn dòng Laptop business Dell, Hp hoặc Lenovo Bh chính hãng 3 năm thì bạn yên tâm mà sử dụng về độ bền và chất lượng.
Dell: Latitdue E5530 (15") hay E6430 (14")
HP: Elitebook 8470p(14")
Lenovo: T520 (15")
- Còn lại thì tùy vào sở thích của bạn là sử dụng dòng Dell, Hp hay Lenovo. Nếu chú trọng mẫu mã, ngoại hình thì bạn chọn Acer, Asus nghen.

lordstorm117

Mưa Mong Manh
Thích
17
Trả lời cho bạn như thế này:
- Nên chọn dòng Laptop business Dell, Hp hoặc Lenovo Bh chính hãng 3 năm thì bạn yên tâm mà sử dụng về độ bền và chất lượng.
Dell: Latitdue E5530 (15") hay E6430 (14")
HP: Elitebook 8470p(14")
Lenovo: T520 (15")
- Còn lại thì tùy vào sở thích của bạn là sử dụng dòng Dell, Hp hay Lenovo. Nếu chú trọng mẫu mã, ngoại hình thì bạn chọn Acer, Asus nghen.
Mình quyết con asus k55vd rồi hì. Thank bạn đã tư vấn

gaconne1985

Member Chính Thức
Thích
4
Mình quyết con asus k55vd rồi hì. Thank bạn đã tư vấn
oh,Asus ngoại hình đẹp, chế độ bảo hành 2 năm good, tuổi thọ máy thường 2-3 năm, sài kỹ thì có thể 4 năm. Dòng card rời thường bị bệnh 'vga' nhé bạn,sài vga rời bạn cũng nên chuẩn bị lúc nó bị 'bệnh'

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm