• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhờ vả các cao thủ máy tính

funnyboy260493

Member Chính Thức
Thích
0
Tình hình là em đang dùng laptop x550lb win7 64bit.
Máy của em bị tình trạng là cứ khởi động lại máy là cái biểu tưởng wifi dưới góc phải màn hình nó bị gạch chéo đỏ, ko bắt được wifi.
Em phải cài lại driver wifi thì nó mới nhận được wifi, lần nào cũng phải như vậy, mặc dù driver wifi đó em tải trên trang chủ rồi.
Bác nào giúp em với ạ

vanchiencomputer

Team NewUpload
Thích
0
Máy bạn có sử dụng phần mềm đóng băng ko? Nếu có thì mở băng cập nhật drivers từ trang chủ là ok
Còn nếu máy ko dùng đóng băng, đã cài Drivers từ trang chủ mà vẫn vậy thì ghost lại đã bạn nhé!

lamvanhau

Moderator
Thích
372
Tìm bản gho win 7 64bit trên forum để gho lại bạn nhé.

thanlong2910

Member Tích Cực
Thích
26
Khả năng cao dùng phần mềm đóng băng ổ cứng (deep freeze,..)

RouJi

Ko làm ghost với hỗ trợ nữa nhé! Mk bận học
Thành viên BQT
Thích
818
Máy của em bị tình trạng là cứ khởi động lại máy là cái biểu tưởng wifi dưới góc phải màn hình nó bị gạch chéo đỏ, ko bắt được wifi.
Em phải cài lại driver wifi thì nó mới nhận được wifi, lần nào cũng phải như vậy, mặc dù driver wifi đó em tải trên trang chủ rồi.
Bác nào giúp em với ạ
Cái này cũng rất khó hiểu, bạn cứ để máy ở nơi có sóng Wifi mạnh vào, có thể làm theo video này, bản tải cũ khá khó kiểm bạn ráng tìm trên mạng nhé :)(Lenovo energy management)

kulikulong

Member Tích Cực
Thích
42
Bác nào giúp em với ạ
- Vệ sinh khe Wifi --> Cập nhập diver Wifi mới nhất là xong!

Bài xem nhiều