• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

những vấn để khó chịu của phiênbảnmới update liên tục

baggiohai

Member Chính Thức
HoaHong
0
ai thấy khó chịu về những vấn đề gì liên quan đến forum - post ở đây nhé

1. khách vào xem phải đăng ký tài khoản mới xem đươc hình

thật sự mà nói - phải bắt đăng ký mới xem đc hình phải nói là sai lầm - theo tâm lý mọi người - khi khách vào xem 1 chủ đề nào đó mà toàn thấy mấy dòng chữ đỏ bắt đăng ký thành viên thì 80% sẽ thoát ra liền - vì để thu hút khách thì phải để người ta xem hình - không có hình người ta chẳng biết chủ đề này đang viết gì và hình minh họa ra s ?
bằng chứng là từ khi thay đổi chế độ này - thành viên reg nick đã giảm đáng kể

2. số comment càng ít tại sao ?
để ý thấy dấu chỗ khoanh tròn - lúc trước còn cho chọn 20 bài viết gần đây - 40 bài .... còn bây giờ hết chọn đc va chỉ xem dc 10 bài trong 1 khung - ( chức năng này khá hay - vì sao ? ) lấy ví dụ khi viết 1 bài hay mà bị mấy bài spam đẩy xuống bài số 11 - thì bảo đảm bài này chỉ có khi nào người nào kiên nhẫn lục lọi các chuyên mục và comment thì nó mới đẩy lên lại - không thì bị chôn mộ luôn - vì chẳng ai rảnh mà đi lục từng chuyên mục để trả lơi cả

3. lỗi nghiêm trọng chưa đc fix
1 bài viết mà người sử dụng - 1 url liên kết với 1 file hình ( trình bày cho đẹp bài viết ) thì bấm vào nó chỉ hiện ra 1 trang chứa hình ảnh thôi chứ không dẫn đến trang web đó

4. 5giay khó chịu
chuyển link từ forum sang nơi khác- chậm 5 giây gây cảm giác khó chịu - có thể là sợ virus nhưng mấy cái này thì thời đại này ai mà sâp bẫy nữa

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
HoaHong
0
Cái gì cũng có lí do của nó cả ;))

Thứ nhất: Phải đăng nhập mới xem được bài viết vì forum muốn có thêm thành viên thôi, chứ Free thì chả ai muốn đăng kí mấy đâu, vả lại Admin cũng cấp cho mọi người 1 acc Free mà :

Thứ 2 và 4 là do admin sắp xếp và nó có lí do chứ cũng chả có gì cả.

Thứ 3 về ảnh thì Chế độ Click vào ảnh sẽ zoom lên thuận tiện hơn cho những bài viết về Ảnh, xem ảnh thoải mái hơn không bị hạn chế về kích cỡ, còn các bài viết cũ chèn link vào ảnh thì cũng không nhiều, bài nào cần các mod có thể fix lại.

Vậy nhé!

Mr.P

Thành Viên Cống Hiến
Thành viên BQT
HoaHong
0
Cảm ơn bạn đã chia sẽ :)
Admin thì đang cố gắng rất nhiều để làm cho forum hoàn thiện hơn;))
[Tải trang nhanh, không lỗi,....]
Còn cái thứ 4 thì mình thấy rất hay đấy chứ \m/
Không thấy khó chịu chút nào hết áh ;;)

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
HoaHong
0
những người trả lời bài viết rất cần mục số 2
vì nó hiển thị các bài viết cũ hơn chưa đc trả lời mà ta có thể truy cập mà không thông qua các bước chọn chuyên mục khá là rắc rối và không biết nó nằm nơi nào

No Nguyễn

Admin
Thành viên BQT
HoaHong
0
ok.Đã sửa mục 2 : 15-20-30-40
Trước forum dùng hosting yếu lên mình phải để vậy

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
HoaHong
0
Mình chỉ đồng tình với cái thứ 4th của bạn ,những cái còn lại là đúng luật và nó cần lắm thì forum mới phát triển được \m/
Nhân đây mình cũng đóng góp một chút nhé :D>>>> Các forum khác mem vừa đăng kí cái là có thể thank bài viết của người khác :D,Còn forum mình thì phải có đủ bài viết (~10) thì mới được thank :( >>> Rất mong admin tặng cho mem chưa đủ bài viết một dấu thanks được không để đỡ tội mấy người update soft :x

Mr.P

Thành Viên Cống Hiến
Thành viên BQT
HoaHong
0
Forum nào mà chả z :-/
Mem phải đủ bài viết mới thanks được chứ :)
Mình chỉ đồng tình với cái thứ 4th của bạn ,những cái còn lại là đúng luật và nó cần lắm thì forum mới phát triển được \m/
Nhân đây mình cũng đóng góp một chút nhé :D>>>> Các forum khác mem vừa đăng kí cái là có thể thank bài viết của người khác :D,Còn forum mình thì phải có đủ bài viết (~10) thì mới được thank :( >>> Rất mong admin tặng cho mem chưa đủ bài viết một dấu thanks được không để đỡ tội mấy người update soft :x

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
HoaHong
0
1. cái số 4 là redỉrect, đề nghị thím Trung gỡ ngay cho. Trước đi post bài qua các 4rum khác tý bị ăn ban vì dẫn link sang 4rum khác ( làm mình phải edit rất cực ) :-w
2. vụ thanks post phải giảm từ 10 xuống còn 3 hoặc 5 thôi là hợp lý rồi.

HoaHong
0
Em nghĩ ra cái vụ thứ 3 rồi. Trên hình bị thu nhỏ có cái chữ ấn vào được phóng to. Còn nhân vào hình sẽ ra link được chèn. Ok không.

Bài xem nhiều