• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Onekeyghost v6.5.12.188 + Hướng dẫn sử dụng

aaaaaa

Member Tích Cực
Thích
12
Mấy cái này ai mà không biết còn hướng dẫn chi cho nặng data Forum

hoahd166

Member Mới
Thích
0
Ghost bằng lệnh REC thì sao hả các bạn. Giúp với

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,232
Mấy cái này ai mà không biết còn hướng dẫn chi cho nặng data Forum
bạn biết rồi thì tránh ra cho ai không biết người ta tìm hiểu, đâu phải ai cũng biết về công nghệ thông tin đâu bạn
Ghost bằng lệnh REC thì sao hả các bạn. Giúp với
Bạn đang nói gì ở Topic này vậy :D? Lệnh REC là gì mình chịu, không biết nó có lien quan tới Onekey Ghost không nữa

siroslp3110

Member Mới
Thích
0
Anh khatmau cho em hỏi sao em xài onekey để ghost win8 thì lúc máy khởi động lại nó chỉ hiện màn hình màu đen như phải nhập lệnh mà không chạy gì hết @@

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
Anh khatmau cho em hỏi sao em xài onekey để ghost win8 thì lúc máy khởi động lại nó chỉ hiện màn hình màu đen như phải nhập lệnh mà không chạy gì hết @@
Bạn thực hiện như thế nào ,Chỉ cần chọn file ghost hoặc nơi lưu file ghost ,nhập yes rồi nhấp ok để nó reboot ,khởi động lại để yên đừng động gì nó sẽ tự khởi động vào dos để ghost thôi ,sợ lỗi thì nên theo 100 % nội dung bài tut vào @@

siroslp3110

Member Mới
Thích
0
Chạy onekey -> chon restore -> Open rồi chọn cái file .GHO -> Chọn ổ đĩa C -> Yes -> Yes xong nó khởi động lại máy rồi nó hiện 2 dòng là window 7 và one Mã, nó tự chọn one Mã, xong vào dos nó đứng yên k chạy gì hết :-?

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
Chạy onekey -> chon restore -> Open rồi chọn cái file .GHO -> Chọn ổ đĩa C -> Yes -> Yes xong nó khởi động lại máy rồi nó hiện 2 dòng là window 7 và one Mã, nó tự chọn one Mã, xong vào dos nó đứng yên k chạy gì hết :-?
Mình không rõ nhưng có thể máy bạn gặp lỗi rồi ... Đi học `

kebancung

Member Chính Thức
Thích
0
Cho mình hõi sao tự nhiên dùng onekey khi khỡi động lại thì vào onkey nhưng toàn tiếng tàu không vậy

anhviet0008

Member Tích Cực
Thích
11
Mọi người cho hỏi về onekey cái, chuyện là thế này: mình chạy onekey 1 cách bình thường nhưng khi win khởi động máy lại để thực hiện ghost nhưng ko hiểu sao bị lỗi và mình dùng CDBOOT để ghost lại nhưng khi vào thì có 2 lựa chọn 1 là vào win 1 là chạy onekey ghost nếu chọn 1 thì vào win bình thường "win mới ghost luôn chứ ko phải win cũ" còn 2 thì nó vẫn có dòng onekey ghost nhưng bấm vào dòng 2 thì vẫn bị lỗi , mình hỏi là cách nào làm sao bỏ dòng thứ 2 đi và vào thưởng win luôn. Mình dùng win7 đã vào lệnh msconfig để xem nhưng chỉ thấy 1 dòng vào windows 7 thôi.

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,232
Mọi người cho hỏi về onekey cái, chuyện là thế này: mình chạy onekey 1 cách bình thường nhưng khi win khởi động máy lại để thực hiện ghost nhưng ko hiểu sao bị lỗi và mình dùng CDBOOT để ghost lại nhưng khi vào thì có 2 lựa chọn 1 là vào win 1 là chạy onekey ghost nếu chọn 1 thì vào win bình thường "win mới ghost luôn chứ ko phải win cũ" còn 2 thì nó vẫn có dòng onekey ghost nhưng bấm vào dòng 2 thì vẫn bị lỗi , mình hỏi là cách nào làm sao bỏ dòng thứ 2 đi và vào thưởng win luôn. Mình dùng win7 đã vào lệnh msconfig để xem nhưng chỉ thấy 1 dòng vào windows 7 thôi.
Bạn thử dùng BootICE hay EasyBCD xem nó có hiện ra không?

phongvn_28

Member Chính Thức
Thích
0
Một công cụ nhỏ gọn, rất nhiều người dùng bình chọn và sử dụng nó.
Tránh được lỗi khi chưa thông thạo, thao tác nhanh chóng, mức nén khi tạo file ghost rất tốt.

Bản này hỗ trợ cả 64bit, a e tải về dùng nhé:
Download:

Hướng dẫn sử dụng Onekey Ghost:

Tạo file ghost:

Mở Onekeyghost lên:
Giao diện nó đây:

Mún tạo file ghost bạn chọn Backup, sau đó chọn ổ cần tạo file ghost ( thường là ổ C). Tiếp theo bạn nhấn nút Save để chọn ổ đĩa lưu file ghost. Tiếp theo bạn chọn Advanced để chọn thêm thông tin về bản ghost như đặt pass, nén, cắt file ghost:

Bạn nên chọn nén file ghost ở mức Highest để bản ghost có dung lượng nhỏ. Xong bạn chọn Yes. Nó sẽ hiện thông báo:

Bạn chọn Yes để ghost bằng onekeyghost

Bung file ghost:

Để bung file ghost bạn chọn mục Restore. Sau đó nhấn Open để tìm đến bản ghost cần bung ra. Tiếp theo bạn chọn ổ đĩa cần bung file ghost (thường là ổ C). Sau đó bạn chọn Yes để máy khởi động lại để thực hiên bung file ghost. Nếu bản ghost có mật khẩu thì bạn vào mục Advanced điền pass rồi chọn Yes là ok[/qu
link die rồi

daovulinh94

Member Chính Thức
Thích
1
cho hỏi, sao khi ghost xong, xóa file ghost đó toàn không được. hông hiểu sao luôn.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm