• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Sau khi bung ghost lỗi missing bootmgr

trantrungdac

Member Tích Cực
Thích
37
lỗi file bootmgr, bạn bỏ đĩa win vào khởi động lại boot vào đĩa chọn repair lại là dc.

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
hi thanks bạn nhiều nha, nhưng cho mình hỏi lỗi đó là do file ghost của mình hay tại HDD vậy :)
Cái này là bị lỗi MBR rồi, bạn dùng hirent boot để sửa hoặc dùng đĩa win mà repair là ok thôi. Lỗi này phổ biến lắm :big_smile:

obxrose

Member Mới
Thích
0
Các bạn cho mình hỏi sao thường hay xảy ra lỗi này, trong khi trước khi ghost thì Part này vẫn chạy win bình thường, MBR thì mình biết, nhưng MGR là gì vậy,
trong winxp và win7 mini cũng có BOOTICE phải ko, thanks các bạn nhiều... :)

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
Thích
1,267
Các bạn cho mình hỏi sao thường hay xảy ra lỗi này, trong khi trước khi ghost thì Part này vẫn chạy win bình thường, MBR thì mình biết, nhưng MGR là gì vậy,
trong winxp và win7 mini cũng có BOOTIE phải ko, thanks các bạn nhiều... :)
Boot MGR chính là viết tắt Boot Manager , Quản lý cái boot vào windows của bạn mất nó windows ko thể khởi động được . trường hợp gặp lỗi này cũng ko ít có thể do trước đó bạn lỡ xóa nhầm cái system cái file ẩn của ổ C đi hoặc là bị đè wa' nhiều dẫn tới lỗi này . Lưu ý: trước khi GHOST nên format sạch ổ cần cài GHOST đi rùi hãy GHOST tránh trường hợp cache win cũ đè vào cache win mới khiến lỗi như bạn nói trên (Hiếm thấy nhưng mà vẫn cần làm cho chắc ăn) :)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm