• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[SBD 02] Ghost True Image Win10 x64 Pro UEFI-GPT PhuongPV5

Shootme

Member Chính Thức
Thích
0
Bác Phương ơi máy em ghost rồi nhưng không khởi động được win bác hỗ trợ em nhé. Em không có CD cài 14697183_344167259256530_1172445685_o.jpg

phuongpv5

Moderator
Thích
583
Bác Phương ơi máy em ghost rồi nhưng không khởi động được win bác hỗ trợ em nhé. Em không có CD cài View attachment 29089
Ko có j nghiêm trọng đâu bác. 1 là máy bác đang thiếu 2 pv efi và system. 2 là bác chỉnh bios chưa đúng. Bây giờ bác cần cho e biết là bác ghost bằng pm ghost hay true image và tên file ghost tib bác vừa bung

Shootme

Member Chính Thức
Thích
0
File tib là UEFI-GPT win10 64bit pro ver 1607. Bios em nghĩ là chỉnh đúng đó bác, vì bios của em có câu lệnh set uefi default. Có thể liên quan đến efi, em tính làm theo cách fix này

phuongpv5

Moderator
Thích
583
File tib là UEFI-GPT win10 64bit pro ver 1607. Bios em nghĩ là chỉnh đúng đó bác, vì bios của em có câu lệnh set uefi default. Có thể liên quan đến efi, em tính làm theo cách fix này
Vậy là máy bác thiếu phân vùng efi ,recover và system r. Do lúc bung bác chỉ bung ổ c trong khi win cũ chưa có các pv này.Cách video này mình chưa thử. Nếu máy bác ko có dữ liệu j quan trọng thì tạo usb boot r bung như phần hướng dẫn bung tib của mình, chú ý lúc bung chọn ô đầu (nó tự tích hết các pv)

Shootme

Member Chính Thức
Thích
0
Đã làm theo hướng dẫn của video trên, hiệu quả tức thì ! Nếu bác nào không có CD để sửa chữa thì làm cái usb thay thế, microsoft có công cụ để tạo đĩa cài đặt trên USB

phuongpv5

Moderator
Thích
583
Đã làm theo hướng dẫn của video trên, hiệu quả tức thì ! Nếu bác nào không có CD để sửa chữa thì làm cái usb thay thế, microsoft có công cụ để tạo đĩa cài đặt trên USB
Hay quá thêm 1 cách hay, b có thể up hình Disk manager sau khi fix ko?

tranduchoa1985

Member Tích Cực
Thích
9
add cho mình xin đường link của bản ghost này với, hình như link bản này bị xóa rồi

HaDinh950518

Member Chính Thức
Thích
0
Anh cho em hỏi.. giờ e ko có usb để chép ra.. mà e tích ô đầu thì ghost xong nó báo lỗi do chắc thiếu phân vùng efi gì đó.
Mà ổ C với phân vùng efi đó e xóa rồi.. giờ làm cách nào a??
E có thể lấy bản uefi của LeHa lấy phân vùng efi rồi lấy phân vùng C của a ghép vào đc ko???

phuongpv5

Moderator
Thích
583
Anh cho em hỏi.. giờ e ko có usb để chép ra.. mà e tích ô đầu thì ghost xong nó báo lỗi do chắc thiếu phân vùng efi gì đó.
Mà ổ C với phân vùng efi đó e xóa rồi.. giờ làm cách nào a??
E có thể lấy bản uefi của LeHa lấy phân vùng efi rồi lấy phân vùng C của a ghép vào đc ko???
Ghép thì dc nhưng ko cần phải thế.Nếu muốn chạy uefi gpt thì bác xóa hết các phân vùng linh tinh chỉ để lại phân vùng đang chứa file tib legacr- mbr phuongpv5.... Sau đó bung ổ C(tích ổ c chứ ko tích ô đầu) sau đó dùng aomei convert qua gpt. Mình có bài viết cách convert bạn ngăm cứu đi cực dễ

HaDinh950518

Member Chính Thức
Thích
0
Ghép thì dc nhưng ko cần phải thế.Nếu muốn chạy uefi gpt thì bác xóa hết các phân vùng linh tinh chỉ để lại phân vùng đang chứa file tib legacr- mbr phuongpv5.... Sau đó bung ổ C(tích ổ c chứ ko tích ô đầu) sau đó dùng aomei convert qua gpt. Mình có bài viết cách convert bạn ngăm cứu đi cực dễ
Thì máy mình UEFI GPT rồi.. tại mình sài mấy bản TIB UEFI trên diễn đàn này toàn 2 phân vùng C và efi. Nay down bản của bạn về mình xóa phân vùng C và efi chỉ để lại D là game và E là dữ liệu..
Cài tới lúc chọn phân vùng mình thấy k có efi nên mình hỏi.. giờ mình đi vọc bài của bạn thử xem.. hi tks

phuongpv5

Moderator
Thích
583
Thì máy mình UEFI GPT rồi.. tại mình sài mấy bản TIB UEFI trên diễn đàn này toàn 2 phân vùng C và efi. Nay down bản của bạn về mình xóa phân vùng C và efi chỉ để lại D là game và E là dữ liệu..
Cài tới lúc chọn phân vùng mình thấy k có efi nên mình hỏi.. giờ mình đi vọc bài của bạn thử xem.. hi tks
Trời ơi tưởng j bác đang sài bản Uefi của mấy pro giờ chuyển qua dùng của mình thì chỉ tích mỗi ổ c thôi là chạy phà phà ko cần quan tâm 2 hay 3 phân vùng linh tinh

HaDinh950518

Member Chính Thức
Thích
0
V
Trời ơi tưởng j bác đang sài bản Uefi của mấy pro giờ chuyển qua dùng của mình thì chỉ tích mỗi ổ c thôi là chạy phà phà ko cần quan tâm 2 hay 3 phân vùng linh tinh
Vậy thì mình sẽ lấy phân vùng efi của LeHa và phân vùng C của bác.. hihi tks vì đã chia sẻ :D