• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[SBD 05] Ghost Win 7 x86 Full Soft, Full Driver Siêu Mượt Mà, Giao Diện Win 8

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
1,959
[SBD 05] Ghost Win 7 Full Soft, Full Driver Siêu Mượt Mà, Giao Diện Win 8

Họ và tên: Lê Văn Hà
Địa chỉ: Hà Nội
Sđt: 0968225848
Email: Levanha02061998@gmail.com
Yahoo:Ha9xboyyeu@yahoo.com

Chào cả nhà, nhân dịp forum mình tổ chức Event Ghost Summer 2014, LeHa_IT cũng có góp vui bằng 1 bản ghost của mình nhằm chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm từ các ghoster và các anh chị em trong forum phiên bản mới của chúng ta.

Bản ghost của mình đi đầu là sự mượt và và giao diện đơn giản của windows 8 sau đó là về dung lượng bản ghost. Bản ghost kết hợp mod icon bằng bộ Strengthen AERO SX Full và 1 số file của hệ thống nhằm mang đến cho mọi người 1 giao diện tuyệt đẹp và 1 số wallpaper hot girl nữa nhé :D

:if:
  • Được làm từ bản Windows 7 Ultimate SP1 chính thức từ microsoft không lược bỏ thành phần nào của windows nhằm không bị lỗi và tích hợp Internet Explorer 11 và 1 số hotfix.
  • Đã được tinh chỉnh tối ưu hóa hệ thống bằng file reg. Đặc biệt bản này đã tinh chỉnh Reg tự động Refresh(làm tươi) hệ thống. Nhằm người dùng windows khi hoạt động không bị lag nhé :so1:
  • Bản ghost được làm bằng ES3 + Wandriver 6.1.2014.0516 bộ driver mới nhất nhằm nhận driver đầy đủ.
  • Bản ghost này không cá nhân hóa chỉ cá nhân hóa thông tin của forum nhằm khi KTV cài cho người dùng biết đến forum mình nhé ;)
  • Nếu ghost xong bị nhả cr@ck nhấn nút cr@ck trên desktop đợi 1 nát reset máy tính là ok nhé:D
:size:
4,05 Gb
Ghost xong giao diện như vậy nhé. Nhả cr@ck thì click cr@ck kìa nhé :so1:

Boot Screen Windows 8 nhé:D

Các Software được cài trong bản ghost

IE 11 và các hotfix nhé;). Do người dùng có sở thích riêng của mình về dùng các trình duyệt nên mình chỉ để IE người dùng thích Chorme, Cốc Cốc, Opera, Mozila,... thì tự cài nhé :so1:

Facebook mình đã đổi file host chứ không đổi DNS vì 1 số máy khi ghost xong không vào được. Host này mình dùng vài tháng nay vẫn vào ok nhé:D

Office 2010 nhé

Dung lượng ổ đĩa và Wandriver mình k xóa để tránh những máy laptop không nhận đủ driver thì sau khi ghost xong cài nhé.

Mức ram sau khi cài full soft cũng không cao nhé :brick:

Đã mod logo forum mình nhé

:md5:
ac519fb8779fbdec002916ea6790b5e2
:dl:

http://www.fshare.vn/file/TXMCDKWT3T/

https://docs.google.com/file/d/0B8RjGMDcX2nwMl9tejN1SGRQblk/edit
Chú ý
  • Tải về check md5 cẩn thận rồi bắt đầu ghost nhé
  • Là win mod nên mọi người không update tránh tình trạng lỗi windows nhé
  • Không gì là hoàn hảo nên có gì lỗi thông báo, chụp ảnh nên đây mọi người sẽ giải quyết.
  • Thường xuyên chống phân mảnh và dọn rác tối ưu windows nhằm windows đạt hiệu suất cao nhất :D
  • Nên để file ghost ở trong HDD để ghost nhanh nhất. Khuyên dùng onkey ghost để ghost đạt tốc độ cao nhất có thể.

Sửa lần cuối:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
[SBD 05] Ghost Win 7 Full Soft, Full Driver Siêu Mượt Mà, Giao Diện Win 8

Họ và tên: Lê Văn Hà
Địa chỉ: Hà Nội
Sđt: 0968225848
Email: Levanha02061998@gmail.com
Yahoo:Ha9xboyyeu@yahoo.com

Chào cả nhà, nhân dịp forum mình tổ chức Event Ghost Summer 2014, LeHa_IT cũng có góp vui bằng 1 bản ghost của mình nhằm chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm từ các ghoster và các anh chị em trong forum phiên bản mới của chúng ta.

Bản ghost của mình đi đầu là sự mượt và và giao diện đơn giản của windows 8 sau đó là về dung lượng bản ghost. Bản ghost kết hợp mod icon bằng bộ Strengthen AERO SX Full và 1 số file của hệ thống nhằm mang đến cho mọi người 1 giao diện tuyệt đẹp và 1 số wallpaper hot girl nữa nhé :D

• Được làm từ bản Windows 7 Ultimate SP1 chính thức từ microsoft không lược bỏ thành phần nào của windows nhằm không bị lỗi và tích hợp Internet Explorer 11 và 1 số hotfix.
  • Đã được tinh chỉnh tối ưu hóa hệ thống bằng file reg. Đặc biệt bản này đã tinh chỉnh Reg tự động Refresh(làm tươi) hệ thống. Nhằm người dùng windows khi hoạt động không bị lag nhé :so1:
  • Bản ghost được làm bằng ES3 + Wandriver 6.1.2014.0516 bộ driver mới nhất nhằm nhận driver đầy đủ.
  • Bản ghost này không cá nhân hóa chỉ cá nhân hóa thông tin của forum nhằm khi KTV cài cho người dùng biết đến forum mình nhé ;)
  • Nếu ghost xong bị nhả cr@ck nhấn nút cr@ck trên desktop đợi 1 nát reset máy tính là ok nhé:D
Ghost xong giao diện như vậy nhé. Nhả cr@ck thì click cr@ck kìa nhé :so1:

Boot Screen Windows 8 nhé:D

Các Software được cài trong bản ghost

IE 11 và các hotfix nhé;). Do người dùng có sở thích riêng của mình về dùng các trình duyệt nên mình chỉ để IE người dùng thích Chorme, Cốc Cốc, Opera, Mozila,... thì tự cài nhé :so1:

Facebook mình đã đổi file host chứ không đổi DNS vì 1 số máy khi ghost xong không vào được. Host này mình dùng vài tháng nay vẫn vào ok nhé:D

Office 2010 nhé

Dung lượng ổ đĩa và Wandriver mình k xóa để tránh những máy laptop không nhận đủ driver thì sau khi ghost xong cài nhé.

Mức ram sau khi cài full soft cũng không cao nhé :brick:

Đã mod logo forum mình nhé

:md5:
ac519fb8779fbdec002916ea6790b5e2
:dl:
1 link Fshare
http://www.fshare.vn/file/TXMCDKWT3T/
1 link google driver
https://docs.google.com/file/d/0B8RjGMDcX2nwMl9tejN1SGRQblk/edit
1 link tenlua
http://tenlua.vn/ghost-win-7-full-soft-lehait-gho-0f37e42ce90f6f05/#download0f37e42ce90f6f05
Chú ý
  • Là win mod nên mọi người không update tránh tình trạng lỗi windows nhé
  • Không gì là hoàn hảo nên có gì lỗi thông báo, chụp ảnh nên đây mọi người sẽ giải quyết.

Đẹp quá, dung lượng thấp, chiếm ram ít, giao diện win 8 nữa, tuyệt vời, bản này chắc giải cao đấy :adore:

lehoaithuonga2t

Member Chính Thức
Thích
6
Nhìn giao diện rất giống bảng [SBD 02] , chỉ khác cái thanh star. Và đặt diểm chung đều có giá xinh :D:D:D:D:D

minhpb

Member Vip
Thích
855
Như vậy là tốt r, mình ko góp ý gì nữa
có điều là sau này nên chú ý phần giảm dung lượng bản ghost, có nhiều cách dễ mà ko ảnh hưởng tới ổn định của win :)

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
có điều là sau này nên chú ý phần giảm dung lượng bản ghost, có nhiều cách dễ mà ko ảnh hưởng tới ổn định của win :)
Mình thấy dung lượng OK mà, ko rút gọn, full soft full driver mà chỉ 4,1gb là thấp rồi :big_smile:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
4.1 so với 3.9 gb ko đáng bao, nhưng a có biết tại sao bán hàng qua mạng ng ta thích con số 999 hơn là 1000 ko
Ừ hiểu rồi, bởi vậy mình làm ghost dưới 4GB cả đấy :beauty:

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
1,959
Ừm thank bạn nhé. ban đầu làm có 3.8 Gb thôi. Làm lại n nhảy nên cao quá :D

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
1,959
3,7 GB là dung lượng bản ghost giải nhất của a KM năm ngoái đấy ;)
cố lên nhé
Ừ hì nhưng chẳng làm lại nữa đâu :brick: ghost lại 2 lần rồi bác à. VÀ bộ wandriver 6 nó cũng nặng hơn 5 chứ :D

n1dminhd

Member Tích Cực
Thích
30
Cho mình hỏi nhờ là bản này nó có cái menu cứu hộ không, sợ trong quá trình ghost thì thao tác lỗi, hoặc quá trình dùng thì táy máy làm lỗi có thêm cái này cũng đỡ. Với cả cho mình hỏi là bản này là win 32bit hay 64bit vậy, THANKS !

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
1,959
Cho mình hỏi nhờ là bản này nó có cái menu cứu hộ không, sợ trong quá trình ghost thì thao tác lỗi, hoặc quá trình dùng thì táy máy làm lỗi có thêm cái này cũng đỡ. Với cả cho mình hỏi là bản này là win 32bit hay 64bit vậy, THANKS !
Mình khuyên bạn dùng USB để tạo boot nhé nếu HDD mà lỗi windows thì boot cũng k vào đc đâu. 32 bit bạn nhé

vuduc231

Member Chính Thức
Thích
2
Cấu hình ntn có dùng đc k bạn ..

Và cho mình hỏi mình đang dùng win xp thì khi ghost từ XP sang 7 có sợ lỗi gì k

nsnam

Member Chính Thức
Thích
7
cho e xin cái link wallpaper hot girl bác ơi.

Trung Bá

Member Chính Thức
Thích
2
bản Ghost này có thích hợp cho chơi game không vậy thớt

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
1,959
Cấu hình ntn có dùng đc k bạn ..

Và cho mình hỏi mình đang dùng win xp thì khi ghost từ XP sang 7 có sợ lỗi gì k
Với cấu hình như thế này thì múc luôn bác à. bác xem ảnh trên cấu hình nhà e thấp thế mà dùng cơ bản vẫn vù vù :D

Leha_IT

Zack Steward
Thành viên BQT
Thích
1,959
ngon đấy như bộ icon lỗi mốt rồi gỡi được bộ icon đó ra mà giữ nguyên thanh start không
Chắc được. Thanks Start đi theo theme rùi bác nhé cả nút start thì dùng tool rùi. Gỡ ra thì cài bộ icon khác vào nhé. Vì mình del folder backup của icon cũ rùi. Tuy cổ nhưng thấy đẹp nên quất :brick:

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm