• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent [SBD 09] Ghost XP Pro SP3 - Royale Style - Full Soft - Win bản quyền - Nhẹ, mượt, ổn định

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
thanks,mình đang tải bản này về nhưng tốc độ tải chậm quá.!!!
sử dụng account VIP, đơn giản mà

Download-Button
Tải xuống ngay

doisaylove

Member Chính Thức
bản ghost này cũng khá ổn, thanks bạn nha!;;)...... thậm chí nó còn nhận luôn cái driver usb wifi ah! thiếu mỗi IDM:))

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
bản ghost này cũng khá ổn, thanks bạn nha!;;)...... thậm chí nó còn nhận luôn cái driver usb wifi ah! thiếu mỗi IDM:))
cảm ơn bạn đã feedback :D

voanhli

Member Chính Thức
Mình download bản này về xài thử thấy rất ổn định, tuy nhiên sao mình không Share được thư mục và ổ đĩa cho máy khác trong mạng LAN nhỉ?
Ai biết cách khắc phục giúp mình với. Chứ download bản khác về xài thì không biết có ổn định như bản này hay không?
Thanks mọi người đã đọc tin.

zonzongl

Member Tích Cực
Sao e chuyển sag ide ùi ghost mà vẫn bị lỗi hả bác? Màn hình đen ạ
Windows failed to start j j đó
0xc000000f
The boot selection failed because a required device inaccessable

Ps: e dùng acer aspire 4739

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Sao e chuyển sag ide ùi ghost mà vẫn bị lỗi hả bác? Màn hình đen ạ
Windows failed to start j j đó
0xc000000f
The boot selection failed because a required device inaccessable

Ps: e dùng acer aspire 4739
cái dòng này "The boot selection failed because a required device inaccessable"
dịch ra ntn "lựa chọn khởi động không thành công vì một thiết bị không thể tiếp cận yêu cầu"
không phải do lỗi bản ghost đâu nhé :-/

zonzongl

Member Tích Cực
e pít là ko phải lỗi bản ghost ạ
bản này e dùng mấy cái máy bàn + laptop cũ đều ok cả
cài cho con acer mới này thì bị vậy...

tình hình là cứ ghost XP là bị ạ
các bác chỉ e cách khắc phục với.

gdtphuong

Member Chính Thức
Mình cảm ơn chủ TOPIC (sao mình không thấy nút Thank ở đâu?)
Mình mới download về cài thử. Trước mắt mình thấy win có bản quyền, chạy nhẹ , mượt, về tính ổn định mình cần có thời gian để theo dõi trước khi kết luận. Nói chung là bản ghost chạy được lắm!!! Tuy nhiên mình gặp vấn đề sau đây mong được chủ topic cùng các bạn "cao thủ" góp ý cho mình:
Mình dùng bản ghost này để ghost cho 1 máy trong mạng LAN, sau khi ghost máy này đọc được tài nguyên chia sẻ từ các máy khác nhưng các máy còn lại trong mạng LAN lại không đọc được tài nguyên mình share trong máy mới ghost từ bản ghost của chủ topic (mặc dù mình đã share folders, đưa các máy về cùng một workgroup, enabled tài khoản Guest...) máy bị báo lỗi như sau:

Mình mong được chủ topic cũng như các bạn "cao thủ" trong forum giúp mình giải quyết vấn đề nói trên.
Mình xin thành thật cám ơn các bạn. =D>

gdtphuong

Member Chính Thức
Mình làm được rồi !!!!

Mình mới download về cài thử. Trước mắt mình thấy win có bản quyền, chạy nhẹ , mượt, về tính ổn định mình cần có thời gian để theo dõi trước khi kết luận. Nói chung là bản ghost chạy được lắm!!! Tuy nhiên mình gặp vấn đề sau đây mong được chủ topic cùng các bạn "cao thủ" góp ý cho mình:
Mình dùng bản ghost này để ghost cho 1 máy trong mạng LAN, sau khi ghost máy này đọc được tài nguyên chia sẻ từ các máy khác nhưng các máy còn lại trong mạng LAN lại không đọc được tài nguyên mình share trong máy mới ghost từ bản ghost của chủ topic (mặc dù mình đã share folders, đưa các máy về cùng một workgroup, enabled tài khoản Guest...) máy bị báo lỗi như sau:

Mình mong được chủ topic cũng như các bạn "cao thủ" trong forum giúp mình giải quyết vấn đề nói trên.
Tham khảo thêm bài viết trong TOPIC này của bạn voanhli #226 bạn ấy viết vào ngày 28-08-2012 như sau:
[QUOTE = voanhli
1. Mình download bản này về xài thử thấy rất ổn định, tuy nhiên sao mình không Share được thư mục và ổ đĩa cho máy khác trong mạng LAN nhỉ?
Ai biết cách khắc phục giúp mình với. Chứ download bản khác về xài thì không biết có ổn định như bản này hay không?
Thanks mọi người đã đọc tin.
[/QUOTE]

Thế thì không phải chỉ mình là người duy nhất gặp tình trạng này!!!
Mình chờ đã hơn 8 giờ đồng hồ mà không thấy chủ TOPIC trả lời cũng như nhận được "cứu bồ" từ các "cao thủ" của FORUM, ;))Buồn quá vào lục lọi trên mạng với sự giúp đỡ của "Mr. Gút" cuối cùng mình đã giải quyết được vấn đề nhức đầu nói trên!!!
Cách làm như sau:-
- BƯỚC 1:
Trên máy đươc ghost bằng bản ghost của qqwwee123 chủ topic này chúng ta làm như sau:

Control Panel > Administrative Tools
Vào Local Sercurity Policy > Local Policy > User Rights Assignment.

Tại dòng: "Deny access to this computer from network" remove "Guest".

Khởi động lại máy.

- BƯỚC 2: Nếu vẫn còn bị báo lỗi như hình trên :

Tại dòng: "Access this computer from network" vào "Add user or Group", gõ "Guest" vào object name.

Khởi động lại máy.

Mình mới làm xong BƯỚC 1 khời động lại thì các máy khác trong mạng LAN đã truy cập được tài nguyên được Share trên máy được Ghost bằng bản ghost của bạn qqwwee123 rồi (không cần làm BƯỚC 2)
=> Vấn đề đã được giải quyết. ;))
Một lần nữa mình cảm ơn bạn qqwwee123 và mình sẽ dùng tiếp tục bản ghost của bạn ấy để tìm hiểu thêm về độ ổn định của bản ghost.

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT

Thật ra thì mình cũng ko rành về cái vụ mạng LAN lắm :D
Tại mình làm ghost để tự sử dụng mà ( máy cá nhân ), nên thấy cái gì cần tắt thì mình tắt thôi :D

// bạn ko nên viết in đậm và để trong
"..." như thế vì mình nghĩ sẽ có nhiều người nghĩ là bạn đang nói đểu "họ " đấy :)

gdtphuong

Member Chính Thức
Thật ra thì mình cũng ko rành về cái vụ mạng LAN lắm :D
Tại mình làm ghost để tự sử dụng mà ( máy cá nhân ), nên thấy cái gì cần tắt thì mình tắt thôi :D

// bạn ko nên viết in đậm và để trong
"..." như thế vì mình nghĩ sẽ có nhiều người nghĩ là bạn đang nói đểu "họ " đấy :)
Xin lỗi bạn mình không có ý gì đâu! Chỉ tại tính mình hơi hoa lá cành một tí ấy mà! Chuyện là như vầy mình cần tìm một bản ghost ổn định thay thế cho bản ghost hiện tại của mình đang dùng bản này có lẽ bị nhiểm virus nên chạy bị làm sao ấy! Gặp được bản ghost của bạn mình mừng quá download về chạy thử thấy được lắm chỉ bị trục trặc phần share files trong mạng LAN , vấn đề này mình đã giải quyết được rồi. Mình đã sửa lại phần nào bài viết của mình mong rằng nó không gây hiểu lầm nữa!
Mình cám ơn bạn không hết có đâu mà đểu được. :x

cau2dj

Member Chính Thức
tình hình tìm hoài acc vip 4share ko có để down về test thế mới bùn :(, sao chủ thớt không làm thêm 1 link mediafire hoặc boxnet hoặc gì gì đó . Để anh em có thêm sự lựa chọn nhỉ :D.

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT

caodanglove

Member Chính Thức
mình đang chơi bản này công nhận nhẹ tuyệt, trước giờ xài win 7, 8 chưa xài xp cho con laptop này hôm nay ghost xong, update, cài thêm avast, ofice 2010, idm, thì máy chạy vẫn nhẹ tuyệt đối hjhj

trinhthaitu

Member Chính Thức
Mới test bản ghost này xong , có lỗi về share mạng LAN

Tất cả các ổ đĩa tự động share ẩn
Permissons trong share bị khóa
Share trong mạng LAN ko truy cập dc