• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent [SBD 09] Ghost XP Pro SP3 - Royale Style - Full Soft - Win bản quyền - Nhẹ, mượt, ổn định

thanhva

Member Chính Thức
:)) làm zì có lỗi zì
t dùng ngon mà =))

Download-Button
Tải xuống ngay

huu hanh

Member Chính Thức
demo lại phần log off và shutdow nhìn thấy xấu quá

gdtphuong

Member Chính Thức
Mới test bản ghost này xong , có lỗi về share mạng LAN

Tất cả các ổ đĩa tự động share ẩn
Permissons trong share bị khóa
Share trong mạng LAN ko truy cập dc
V/đ Tất cả các ổ đĩa tự động share ẩn
Bạn đã share một số folder hay File sau khi share bạn không nhìn thấy Folder hay File đã share nữa là vì nó đã được đặt thuộc tính ẩn (Hidden).
Để nhìn thấy được các folder hay File ẩn này bạn mở Windows Explorer lên vào
[menu] Tools > Folder Options chọn Tab View Trong hình chữ nhật của Advanced settings bạn để ý đến phần Hidden Files and Folders bạn chọn Show hidden Files and Folders lúc này Windows Explorer sẽ hiện lại các File hay Folder bạn share trước đây bị ẩn. Tại từng File (hay Folder) được Share này bạn lần lượt Click phải vào tên Folder (hay File) rồi chọn Properties, trong tab General bạn bỏ đi dấu chọn ở check box Hidden rồi bấm OK lúc này Folder (hay File) bạn share sẽ không bị ẩn nữa.:))

V /đ Share trong Mạng LAN không truy cập được
Bạn thử làm theo cách của mình xem sẽ truy cập được phần Share trong mạng LAN với máy được ghost bằng bản ghost của chủ topic qqwwee123:
Cách làm như sau:
- Bạn nhớ enable tài khoản Guest: Start > Control Panel > Double Click vào User Accounts-
Trong giao diện hiện ra bạn chuyển phần góc dưới cùng bên phải của bạn thành Guest Account is ON.
(Cẩn thận hơn bạn đưa các máy trong cùng mạng LAN muốn share dữ liệu về cùng một WORKGROUP)
Rồi làm thêm các bước sau đây:
BƯỚC 1:
Trên máy đươc ghost bằng bản ghost của qqwwee123 chủ topic này chúng ta làm như sau:

Control Panel > Administrative Tools
Vào Local Sercurity Policy > Local Policy > User Rights Assignment.

Tại dòng: "Deny access to this computer from network" remove "Guest".

Khởi động lại máy.

- BƯỚC 2: Nếu vẫn còn bị báo lỗi như dòng trên :

Tại dòng: "Access this computer from network" vào "Add user or Group", gõ "Guest" vào object name.

Khởi động lại máy.

Mình mới làm xong BƯỚC 1 khởi động lại thì các máy khác trong mạng LAN đã truy cập được tài nguyên được Share trên máy được Ghost bằng bản ghost của bạn qqwwee123 rồi (không cần làm BƯỚC 2)
=> Vấn đề đã được giải quyết.
=> Đã Share được trong mạng LAN !!!!

kekhocdoi

Member Chính Thức
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ!
Mình muốn hỏi sau khi mình format ổ C, rồi ghost win sau khi cài AVG quét lại thấy có trojan:

haigame37

Member Chính Thức
sao đọc trả lời toàn thấy
[/url][/IMG] có ai bị như tui ko ta?

haigame37

Member Chính Thức
thank bản ghost rất cool bạn làm thêm ban ghost w7 chuẩn nữa nhé

mrmeo77

Member Chính Thức
Bản này ngon thật e đang cài nguyên phòng net mượt nguyên tuần nhưng đến hôm nay thi.....
Xem wed nhaccuatui.com co tiếng mà không có hình <Mặc dù các wed khác vẫn bình thường >
A tư vấn giúp được không giờ chẳng lẽ ghost lai nguyên phòng game <Hic hic>