• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[SBD 12] Ghost Win 7 Full Soft x64 - Never Give Up

anhno7

Member Chính Thức
Thích
1
bác chạy bằng card onbo hay là dùng của card màn hình. xác thử check lại xem đã cài đúng diver chưa? nếu có chạy esy dive pack thì làm cách fix lỗi mình nêu ở đầu bài r hãng cài nha. mình đã test trên máy mình thì hoàn toàn k bị lỗi gì hết.đã khởi động lại 2l nhưng đều k bị trả về 800x600
View attachment 17581
Mình dùng card onboard của máy Notebook PC
HP Pavilion g7-1310us đã cài đúng driver VGA
Intel High-Definition (HD) Graphics Driver 64bit trên trang chủ HP: http://support.hp.com/us-en/drivers...4/model/5218699#Z7_3054ICK0KGTE30AQO5O3KA30R1
mà vẫn bị . ( sau khi đã gỡ hết driver VGA)
Mình cũng đã chạy file fĩx lỗi và cài driver VGA từ bộ driver pack 5.3 vẫn bị như thế. thử luôn bộ 6.1 cũng bị lỗi như thế.

nh0cc0nbjtuj

Never Give Up
Thích
153
Mình dùng card onboard của máy Notebook PC
HP Pavilion g7-1310us đã cài đúng driver VGA
Intel High-Definition (HD) Graphics Driver 64bit trên trang chủ HP: http://support.hp.com/us-en/drivers...4/model/5218699#Z7_3054ICK0KGTE30AQO5O3KA30R1
mà vẫn bị . ( sau khi đã gỡ hết driver VGA)
Mình cũng đã chạy file fĩx lỗi và cài driver VGA từ bộ driver pack 5.3 vẫn bị như thế. thử luôn bộ 6.1 cũng bị lỗi như thế.
trước khi dùng bản của mình máy bạn có bị vậy k? hiện tại mình test chưa thấy có lỗi như vậy? mà màn hình bạn xài bao nhiu inch?

anhno7

Member Chính Thức
Thích
1
trước khi dùng bản của mình máy bạn có bị vậy k? hiện tại mình test chưa thấy có lỗi như vậy? mà màn hình bạn xài bao nhiu inch?
lúc trước vẫn sài driver này bình thường bạn . màn hình mình 17.3 inch

anhno7

Member Chính Thức
Thích
1
bạn thử đổi sang độ phân giải màn hình khác r resat máy lại xem nó có còn bị nữa k?
đã làm như bạn nói các kiểu nó vẫn không tư động bung to ra theo kich 1600x900 được. Mình hết cách rròi chắc dùng bản ghost khác quá. :L((

nh0cc0nbjtuj

Never Give Up
Thích
153
đã làm như bạn nói các kiểu nó vẫn không tư động bung to ra theo kich 1600x900 được. Mình hết cách rròi chắc dùng bản ghost khác quá. :L((
ý mình kêu là bạn thử chuyển 1 độ phân giải khác xem nó còn bị trả về k? hay chỉ có 1600x900 thôi

nh0cc0nbjtuj

Never Give Up
Thích
153
tiện bạn cho mình hỏi là bạn ghsot trên laptop xuất ra màn hình lap lun hay là dùng dây HDMI để xuất ra TIVI vậy?

anhno7

Member Chính Thức
Thích
1
tiện bạn cho mình hỏi là bạn ghsot trên laptop xuất ra màn hình lap lun hay là dùng dây HDMI để xuất ra TIVI vậy?
minh chỉ dùng laptop này thôi, thử tất cả độ phân giải khác mà restart vẫn bị như cũ hà.. không xuất tính hiệu qua HDMI.

MrViet81

Member Chính Thức
Thích
15
bạn còn bản 7 64bit nào khác ngoài bản này ko chủ thớt ơi

no.15130070

Member Chính Thức
Thích
3
Bạn giúp mình cái này được không, chuyện là mình có tải bộ font pack của macosx về cài nhưng không hiểu sao lại làm rối tung mọi thứ lên. File .GHO mình xóa rồi (ổ cứng ít, vs lại mình nghĩ sẽ sử dụng bản ghost này lâu dài vì nhu cầu mình chỉ có văn phòng, như vầy là quá đủ). Bạn có thể nén thư mục Windows\Fonts của bạn up lên giúp mình không ? Không cần phải là thư mục fonts chính chủ của bản ghost, chỉ cần là nó có có đầy đủ font cho văn phòng là được. Mình sẽ cám ơn bạn rất nhiều! :too_sad:

nh0cc0nbjtuj

Never Give Up
Thích
153
Bạn giúp mình cái này được không, chuyện là mình có tải bộ font pack của macosx về cài nhưng không hiểu sao lại làm rối tung mọi thứ lên. File .GHO mình xóa rồi (ổ cứng ít, vs lại mình nghĩ sẽ sử dụng bản ghost này lâu dài vì nhu cầu mình chỉ có văn phòng, như vầy là quá đủ). Bạn có thể nén thư mục Windows\Fonts của bạn up lên giúp mình không ? Không cần phải là thư mục fonts chính chủ của bản ghost, chỉ cần là nó có có đầy đủ font cho văn phòng là được. Mình sẽ cám ơn bạn rất nhiều! :too_sad:
bạn có thể tại bộ font silent của bác boycaonguyen88 về chạy là oke.vì bản này mình chạy thấy khá ổn định k có nhiều lỗi phát sinh lắm

no.15130070

Member Chính Thức
Thích
3
bạn có thể tại bộ font silent của bác boycaonguyen88 về chạy là oke.vì bản này mình chạy thấy khá ổn định k có nhiều lỗi phát sinh lắm
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình là thư mục Fonts của mình nó bị lỗi, lỗi cả font mặc định của Windows (Arial, Times New Roman...) cũng mất nên mình muốn nhờ bạn nén thư mục Fonts của bạn up lên để mình xóa thư mục Fonts hiện tại của mình rồi giải nén cái của bạn vào. Hiện tại mình viết bài bằng đĩa cứu hộ chứ có vào được Win đâu.

nh0cc0nbjtuj

Never Give Up
Thích
153
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ý mình là thư mục Fonts của mình nó bị lỗi, lỗi cả font mặc định của Windows (Arial, Times New Roman...) cũng mất nên mình muốn nhờ bạn nén thư mục Fonts của bạn up lên để mình xóa thư mục Fonts hiện tại của mình rồi giải nén cái của bạn vào. Hiện tại mình viết bài bằng đĩa cứu hộ chứ có vào được Win đâu.
đây nha bạn
https://drive.google.com/open?id=0B9hrk43JrSRoQ3J4c0FVYXBtQUU