• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

sự cố cài win 8 !!!!!!!!!!

thanhminh456

Member Chính Thức
Thích
7
con lenovo g450 of minh lúc chưa hư cổng mạng Lan là cài win 8 chạy rất bình thường. từ hồi cái cổng Lan hư tới giờ mình cài lại win 8, khi các bước setup đã xong.vào phần getting device là nó đứng im lun,kể cả đèn ổ cứng cũng không nhấp nháy nữa.
p/s: win 7 thi cài rất bình thường. có ái giúp mình được không?

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
con lenovo g450 of minh lúc chưa hư cổng mạng Lan là cài win 8 chạy rất bình thường. từ hồi cái cổng Lan hư tới giờ mình cài lại win 8, khi các bước setup đã xong.vào phần getting device là nó đứng im lun,kể cả đèn ổ cứng cũng không nhấp nháy nữa.
p/s: win 7 thi cài rất bình thường. có ái giúp mình được không?
Bạn cài bản Win 8 nào ??? có "chính hãng" ko ???

TAD

Dĩ Vãng Nhạt Nhòa
Thành viên BQT
Thích
611
win 8 mình chưa cài bao vờ nên chịu rồi

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
mình tải bản gốc của trang microsoft về lun ma cũng bị z lun.
Đến phần Getting Devices thực chất là nó nhận diện và install driver. Nếu bạn bị đơ có thể cho cơ chế nhận diện driver của Windows 8. Bạn thử cài Windows 8.1 xem sao

thanhminh456

Member Chính Thức
Thích
7
Đến phần Getting Devices thực chất là nó nhận diện và install driver. Nếu bạn bị đơ có thể cho cơ chế nhận diện driver của Windows 8. Bạn thử cài Windows 8.1 xem sao
8.0 vs 8.1 thử hết lun.mình potay un rồi. hic

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
8.0 vs 8.1 thử hết lun.mình potay un rồi. hic
Vì cơ chế nhận diện driver của Windows 8 và 8.1 giống nhau nên bạn ko cài đc cũng là dễ hiểu. Bạn nên sửa cổng LAN

Sửa lần cuối:

Xuantuong

Sẽ không bao giờ từ bỏ cái mình thích
Thích
2
Bây giờ bạn thử ghost xem có bị tình trạng như vậy không? cứ thử mọi cách xem nó bị cái gì đã nhé.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm