• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Tại Sao Máy Khởi Động Không Có Logo HP ?

ngotanphat

Member Tích Cực
Thích
124
Các bạn cho mình hỏi máy laptop HP của mình khởi động k thấy logo của hãng khi khởi động nó chạy thẳng vào win luôn.
Tên : HP Pavilion G4 Notebook
Serial number : 5CD31345Y4
Product number : D4B59PA#UUF
Máy mình mới mua đc 1 tuần. Thấy máy thằng bạn cũng HP khởi động thấy logo của hãng còn máy mình thì k?
K lẻ những máy tính HP sản xuất năm 2013 đều k có logo khởi động của hãng.

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
Nó chẳng hiện logo gì hết. Mình khởi động cho chạy thẳng vào win luôn. Nhưng mình để usb boot setup windows 8 thì hiện cái logo HP nhỏ xíu màu xanh cài xong thì k hiện nữa
nó có ảnh hường j đến máy đâu đấy là cái logo đẹp thui có sao đâu máy vẫn ổn định là ok rùi

hamedledam

Member Chính Thức
Thích
26
Sản xuất tại china theo công nghệ Mỹ nhé bạn kkaka.Trong bios có mục restore default bios thử thế nào còn ko xem bios trên trang chủ version ? nếu cũ thì update bios cái này khuyến cáo ko nên dùng vì nếu bạn chưa rành về phần cứng.

ngotanphat

Member Tích Cực
Thích
124
Sản xuất tại china theo công nghệ Mỹ nhé bạn kkaka.Trong bios có mục restore default bios thử thế nào còn ko xem bios trên trang chủ version ? nếu cũ thì update bios cái này khuyến cáo ko nên dùng vì nếu bạn chưa rành về phần cứng.
updates bios thì mình biết nhưng k dám vì mình thấy có ng up lên rồi k biết lý do gì mà kêu than quá trời kêu ng giúp hạ xuống lại.

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
mỗi ng có cách suy nghĩ khác nhau. Nếu ai cũng suy nghĩ như bạn kimchinh thì forum này mở ra để ngắm ^^
bạn nói thế thì cũng không đúng forum là sửa lỗi có tác động đến máy chứ cái ảnh mất đi k ảnh hưởng j mak còn dúp máy khởi động nhanh hơn nữa chứ có sao đâu

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
Thích
1,267

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,537
khởi động không logo thì ngon rùi đõ mất time còn zì nữa đâu mà sợ

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm