• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Tạo bản ghost win8.1 lite bị lỗi

midory

Member Chính Thức
Thích
0
Chào mọi người.
Mình đang tập làm ghost từ win8.1 lite. Nhưng không hiểu vì lý do gì mà khi tạo bản ghost, mình bị gặp lỗi này:
Máy nháy như đèn disco luôn @.@

Quy trình tạo bản ghost của mình:

B1.Download & cài bản win lite
B2. Cài ứng dụng
B3. Ghost (Tạo file ghost)

Sau khi ghost xong thì thử restore trên máy làm ghost thì bình thường, nhưng cho sang máy khác thì nó bị lỗi như video.

Không hiểu là vì lý do gì.
P/s: Bất kỳ bản ghost lite nào mình thử (win8. win 8.1) đều bị triệu chứng như thế.

bạn nào có thể trả lời giúp mình được không ạ. :(
Chân thành cảm ơn.

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Bạn cho xin cái nguồn bản win 8.1 lite mà bạn sử dung

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
Bị lượt bỏ mất cái này, có dùng cũng bị lỗi Video hay Audio gì đó, bạn ko nên dùng bản N, tìm bản khác thì hơn.
  • Quality Windows Audio Video Experience
Cái Quality Windows Audio Video Experience nó chỉ ảnh hưởng đến QoS khi streaming video thôi, ko ảnh hưởng gì đến hệ thống

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
Chào mọi người.
Mình đang tập làm ghost từ win8.1 lite. Nhưng không hiểu vì lý do gì mà khi tạo bản ghost, mình bị gặp lỗi này:
Máy nháy như đèn disco luôn @.@

Quy trình tạo bản ghost của mình:

B1.Download & cài bản win lite
B2. Cài ứng dụng
B3. Ghost (Tạo file ghost)

Sau khi ghost xong thì thử restore trên máy làm ghost thì bình thường, nhưng cho sang máy khác thì nó bị lỗi như video.

Không hiểu là vì lý do gì.
P/s: Bất kỳ bản ghost lite nào mình thử (win8. win 8.1) đều bị triệu chứng như thế.

bạn nào có thể trả lời giúp mình được không ạ. :(
Chân thành cảm ơn.
Đó là do bạn làm ghost sai cách

midory

Member Chính Thức
Thích
0
@tuananhpt: Mình tạo file ghost bằng hirrentboot bạn ạ. Cũng tạo như bình thường như cách ghost máy ấy.
Ngoài ra còn cách nào ko bạn nhỉ???

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
@tuananhpt: Mình tạo file ghost bằng hirrentboot bạn ạ. Cũng tạo như bình thường như cách ghost máy ấy.
Ngoài ra còn cách nào ko bạn nhỉ???
@midory : Lỗi trên của bạn là do ko nhận diện dc driver ở máy khách, và làm ghost win lite ko đơn giản như bạn nghĩ

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
@MaterSystem : Boot vào winmini(pe) là sao cậu ???
Bạn boot HirenBoot hoặc WinPE bằng đĩa CD hoặc dùng USB để vào Mini Windows, sau đó post nội dung file log ntbtlog.txt lên đây để bọn mình cùng trợ giúp

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Cái lỗi màn hình disco này mình mới thấy lần đầu, cũng đáng để nghiên cứu :adore:

tuananhpt

Thành viên BQT
Thích
653
À, vậy thì lite hết mấy cái Metro Apps trong bộ cài win là ok ngay :still_dreaming:
Bởi vì @midory sử dụng cách ghost thông dụng, nó thường chỉ có tác dụng đối vs máy tạo ghost, khi cho sang máy khác, nó sẽ nhận driver lại và insstall metro apps lại, mà win lite thì lược bỏ driver và metro apps khá nhiều, lỗi là dễ hiểu

midory

Member Chính Thức
Thích
0
@tuananhpt , @hiepsisoma : các bạn có thể chỉ giúp mình cách lite cái metro app được không????

Ngoài ra mình còn thử = cách chạy file Autounattend8.1.xml mà @tuananhpt share . Nhưng ko đc. Win báo thiếu dll để chạy Sysprep.exe Mình thử copy bộ Sysprep trong win full vào thay thế nhưng ko cop đc. @tuananhpt có thể chỉ giúp mình trong trường hợp này thì nên xử lý như nào ko??? Thanks bạn

Sửa lần cuối:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
@tuananhpt , @hiepsisoma : các bạn có thể chỉ giúp mình cách lite cái metro app được không????

Ngoài ra mình còn thử = cách chạy file Autounattend8.1.xml mà @tuananhpt share . Nhưng ko đc. Win báo thiếu dll để chạy Sysprep.exe Mình thử copy bộ Sysprep trong win full vào thay thế nhưng ko cop đc. @tuananhpt có thể chỉ giúp mình trong trường hợp này thì nên xử lý như nào ko??? Thanks bạn
Lite Metreo Apps, 1 là dùng winreducer8.1 và 2 là đây

midory

Member Chính Thức
Thích
0

Mình dùng win 8 app remover thì bị như này, còn cài cái winreducer8.1 thì bị lỗi ko lên đc @.@

midory

Member Chính Thức
Thích
0
tức là sao cậu. sr, mình chưa hiểu lắm >.<

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm