• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Tạo USB Boot với Norton Ghost 11.5 ISO cực nhanh và nhẹ (2,5MB)

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
Hẳn các bạn đã từng có lúc muốn làm thế nào để tạo ngay được một chiếc USB chỉ cần Norton Ghost 11.5 để boot thật nhanh trên mọi máy? Mà lại boot dạng file ISO auto-boot để không bị virus "ăn" mất file ghost.exe?

Giải pháp Lãng khách đưa ra rất đơn giản. Các bạn tải file đính kèm về xả nén ra Desktop, click đúp là xong. Khi chương trình hỏi tên USB, các bạn kiểm tra xem tên USB là gì, chỉ gõ một ký tự không có dấu 2 chấm kèm theo rồi Enter, OK luôn .

Download:

Chú ý bước hỏi Format, nếu các bạn không muốn format lại USB mà chỉ cần tạo khả năng boot, bấm phím N rồi Enter.

Nếu USB của các bạn trước đó chưa từng được format theo dạng "chuẩn" nên không boot được, có thể sử dụng công cụ này để format lại.

Chúc các bạn thành công!

Lãng khách

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
Edit lại link mới, chắc bác LK xóa đi rồi :D May trong máy vẫn còn ( tuy chả dùng nó nữa :)))

Thích
643
Anh ui, em làm cái này trên win 7, qua máy xp vô mini xp thì k được, còn ghost xong thì vô win đéc được.

culephl

Member Chính Thức
Thích
7
k phải là file .iso hả bạn, mình cần file iso để tích hợp vào usb
bạn còn k share mình với

nganminhhai

Member Chính Thức
Thích
3
bác khatmau_sr ơi!
bác có bản hiren boot nào dùng đc cho tất cả các loại máy mà đầy đủ chức năng trong dos và win xp mini không share em với. em không cần bản cao quá chỉ cần đầy đủ cả win xp mini chạy mượt mà là được
Thanks bác!

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
bác khatmau_sr ơi!
bác có bản hiren boot nào dùng đc cho tất cả các loại máy mà đầy đủ chức năng trong dos và win xp mini không share em với. em không cần bản cao quá chỉ cần đầy đủ cả win xp mini chạy mượt mà là được
Thanks bác!
Bạn nên dùng DLCBoot của Duy linh hoặc LHHD hay hoangkhien cũng được. những người này có nhiều kinh nghiệm và cho ra nhiều bộ hiren rebuild rồi. Thông tin thêm thì google nhé!

rainbow2106

Member Mới
Thích
0
sao lúc mình chọn mục Start Norton Ghost ISO thì máy báo 'Invalid system disk. Replace the disk, and then press any Mã'?

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm