• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

tập toẹ làm ghost

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
367
E tập toẹ làm ghost. mới cài lại bản win 7 ultimate sạch file iso. muốn làm ghost full soft thì full soft ở đây là n~ soft j vậy các bác. và ai có bộ iconpack và skinspack đẹp thì cho em xin với
Full soft có nghĩa các soft thường dùng, ai cài windows đều phải cài

bộ gõ tiếng việt: Unikey, ...
font tiếng việt: VNI, ABC, ...
công cụ soạn thảo: Office, ...
trình duyệt: IE, Firefox, Chrome, ...
plugin flash: Adobe Flash Player, ...
đọc file PDF: Foxit Reader, ...
...

SkinsPack: skinpacks.com/download/windows-7/
IconPack: skinpacks.com/category/icon/

hoidelamgi

Bảo Bảnh Bao
Thích
0
Full soft có nghĩa các soft thường dùng, ai cài windows đều phải cài

bộ gõ tiếng việt: Unikey, ...
font tiếng việt: VNI, ABC, ...
công cụ soạn thảo: Office, ...
trình duyệt: IE, Firefox, Chrome, ...
plugin flash: Adobe Flash Player, ...
đọc file PDF: Foxit Reader, ...
...

SkinsPack: skinpacks.com/download/windows-7/
IconPack: skinpacks.com/category/icon/
vãi ... của bác. e cũng biết đc mấy cái như là office. unikey, winrar teracopy... nên hỏi thêm ai ngờ cũng ...:oh::oh:

hoidelamgi

Bảo Bảnh Bao
Thích
0
bác biết cái ghost luxury của bác khatmau_sr chứ. sao thấy của bác ý có cái luxurymegapack giải nén ra đc. xem cái clip mod icon của bác ấy

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
367
bác biết cái ghost luxury của bác khatmau_sr chứ. sao thấy của bác ý có cái luxurymegapack giải nén ra đc. xem cái clip mod icon của bác ấy
Thì bạn ấy đóng gói dạng SFX archive (file nén thực thi) dùng phần mềm là giải nén được chứ sao

Còn SkinPack, IconPack làm bằng Skin Pack Install System sử dụng NSIS, Inno Setup để tạo gói cài đặt

NSIS có thể dùng 7-Zip giải nén
Inno Setup có thể dùng InnoExtractor

hoidelamgi

Bảo Bảnh Bao
Thích
0
Thì bạn ấy đóng gói dạng SFX archive (file nén thực thi) dùng phần mềm là giải nén được chứ sao

Còn SkinPack, IconPack làm bằng Skin Pack Install System sử dụng NSIS, Inno Setup để tạo gói cài đặt

NSIS có thể dùng 7-Zip giải nén
Inno Setup có thể dùng InnoExtractor
khó hiểu quá. hic. vậy ví dụ cái crystal skins pack ở ảnh kia có thể giải nén đc k vậy

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
367
khó hiểu quá. hic. vậy ví dụ cái crystal skins pack ở ảnh kia có thể giải nén đc k vậy
Lên google search các từ khóa sau: "SFX archive", "NSIS", "Inno Setup", "InnoExtractor", "7-Zip", "Skin Pack Install System"

crystal skins pack => NSIS => Click Right > 7-Zip > Extract to "..."

Sửa lần cuối:

lll_C7G_lll

♥→ Milker ←♥
Thích
72
E tập toẹ làm ghost. mới cài lại bản win 7 ultimate sạch file iso. muốn làm ghost full soft thì full soft ở đây là n~ soft j vậy các bác. và ai có bộ iconpack và skinspack đẹp thì cho em xin với
Với tình trạng những thuật ngữ cơ bản mà bạn không biết thì tốt nhất nên tìm hiểu thêm 1 thời gian nữa hãy làm ghost kẻo cài đi cài lại windows tội die ổ cứng

hoidelamgi

Bảo Bảnh Bao
Thích
0
Với tình trạng những thuật ngữ cơ bản mà bạn không biết thì tốt nhất nên tìm hiểu thêm 1 thời gian nữa hãy làm ghost kẻo cài đi cài lại windows tội die ổ cứng
hihi ngu ngơ chả biết học từ đâu :D

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm