• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Test USB Boot Chuẩn UEFI Trên Windows ???

phucmyt

Member Chính Thức
Thích
3
Mình đang làm cái USB Boot theo chuẩn UEFI.
Có ai biết phần mềm nào để test USB Boot chuẩn UEFI chạy trong Windows chỉ cho mình với !!!

quocnp

Member Tích Cực
Thích
14
cái này không cần phần mềm để test đâu bạn ơi !
dùng máy có hỗ trợ boot uefi , vào CMOS chỉnh boot theo kiểu uefi .cám usb vào ,nếu boot được từ usb, là bạn đã tạo usb boot chuẩn uefi thành công .

thanhlinhbg

Member Tích Cực
Thích
28
Mình đang làm cái USB Boot theo chuẩn UEFI.
Có ai biết phần mềm nào để test USB Boot chuẩn UEFI chạy trong Windows chỉ cho mình với !!!
bạn chỉ có thể mượn máy có hỗ trợ Boot chuẩn UEFI để kiểm tra thôi bạn ah

vohungcuong1993

Member Chính Thức
Thích
2
VMware 11 đã có chuẩn EFI. Bạn có thể cài đặt và chọn chế độ EFI và test... MÌnh lúc trước làm USB mà máy k có EFI nên toàn test máy ảo :)) Lúc VMware chưa có chuẩn EFI nữa :D

phucmyt

Member Chính Thức
Thích
3
VMware 11 đã có chuẩn EFI. Bạn có thể cài đặt và chọn chế độ EFI và test... MÌnh lúc trước làm USB mà máy k có EFI nên toàn test máy ảo :)) Lúc VMware chưa có chuẩn EFI nữa :D
Bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không ???
Tại kiếm trên mấy diễn đàn có hướng dẫn, phải chỉnh rùi sửa gì đó nữa, mình làm theo mà không được ^_^

nguyenthehung26

Member Mới
Thích
2

friendly5525

Member Mới
Thích
0
Xin cho mình hỏi là máy cài win8 64bit bản quyền chuẩn UEFI, làm thế nào để cài thêm hệ điều hành 32bit (vì máy in củ chi nhân 32bit)
Cám ơn mọi người nhiều!

duyvubk5

Member Chính Thức
Thích
13
Xin cho mình hỏi là máy cài win8 64bit bản quyền chuẩn UEFI, làm thế nào để cài thêm hệ điều hành 32bit (vì máy in củ chi nhân 32bit)
Cám ơn mọi người nhiều!
cài về cùng bản win đó nhưng là bản 32 bit, @ctive với Mã cũ của máy

vohungcuong1993

Member Chính Thức
Thích
2
Bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không ???
Tại kiếm trên mấy diễn đàn có hướng dẫn, phải chỉnh rùi sửa gì đó nữa, mình làm theo mà không được ^_^
Bạn dow bản Wmware 11 về cài đặt xong rồi chọn bản win7 hay win8 đều đc nhưng phải chọn x64 nó mới cho mình chọn BIOS hay EFI... lúc này chỉ việc đút USB vào rồi chạy VMware. Nếu k đc thì kiểm tra xem USB đã đc kết nối đến máy ảo chưa.

phucmyt

Member Chính Thức
Thích
3
Bạn dow bản Wmware 11 về cài đặt xong rồi chọn bản win7 hay win8 đều đc nhưng phải chọn x64 nó mới cho mình chọn BIOS hay EFI... lúc này chỉ việc đút USB vào rồi chạy VMware. Nếu k đc thì kiểm tra xem USB đã đc kết nối đến máy ảo chưa.
Hj, hôm bữa ko buồn quá ngồi nghịch mãi được ùi.
Giờ lên diễn đàn mới thấy bạn trả lời, cảm ơn bạn nhiều nha.
Có nick facebook không bạn ??? Có gì mình hỏi bạn cho nhanh được không ???

Bài xem nhiều