• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[thắc mắc]Mở máy lên ko hiển thị nút để vào BIOS thì phải làm sao ???

namidth

Member Chính Thức
Thích
3
MÌnh mới mua con lap Hp15 core i3 ...cài sẵn win 8.1 bản quyền...Mình muốn lưu nó lại thành bản ghost để đề phòng sau này, nhưng lúc mở máy lên, định chỉnh first boot xang Cd-room thì lại ko thấy hiển thị nút thông báo là nhấn để vào BIOS hay startup menu gì cả..
Mình đã thử nhấn Esc, F11, F9, F10 các thứ nhưng đều ko đc. :3 , mình đi hỏi mấy bạn khác thì có người bảo là do máy nạp thông số quá nhanh nên ko hiển thị kịp, bảo nhấn phím pause break gì đấy..nhưng bàn phím của mình thì ko có cái nút thần thánh ấy !!!!!!!!!!!!1

Vậy bây h phải làm sao để boot bằng Cd ( hiren boot) ạ :)
Thân:tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::byebye:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
MÌnh mới mua con lap Hp15 core i3 ...cài sẵn win 8.1 bản quyền...Mình muốn lưu nó lại thành bản ghost để đề phòng sau này, nhưng lúc mở máy lên, định chỉnh first boot xang Cd-room thì lại ko thấy hiển thị nút thông báo là nhấn để vào BIOS hay startup menu gì cả..
Mình đã thử nhấn Esc, F11, F9, F10 các thứ nhưng đều ko đc. :3 , mình đi hỏi mấy bạn khác thì có người bảo là do máy nạp thông số quá nhanh nên ko hiển thị kịp, bảo nhấn phím pause break gì đấy..nhưng bàn phím của mình thì ko có cái nút thần thánh ấy !!!!!!!!!!!!1

Vậy bây h phải làm sao để boot bằng Cd ( hiren boot) ạ :)
Thân:tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::tire::byebye:
HP thì mở máy rồi bấm F9 liên tục để vào menu boot, vào Bios thì F10

namidth

Member Chính Thức
Thích
3
HP thì mở máy rồi bấm F9 liên tục để vào menu boot, vào Bios thì F10
Mình nhấn rồi nhưng vẫn ko đc bạn ơi :3 . lucstrc mình xài cái Hp, lúc mở máy lên nó thông báo là nấn esc để vào setup các loại , nhưng cn lap này thì ko thấy thông báo gì cả

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Mình nhấn rồi nhưng vẫn ko đc bạn ơi :3 . lucstrc mình xài cái Hp, lúc mở máy lên nó thông báo là nấn esc để vào setup các loại , nhưng cn lap này thì ko thấy thông báo gì cả
Máy bạn đang ở chuẩn UEFI-GPT, mở máy rồi bấm và đè nút F10 nhé, UEFI-GPT ko dùng ghost được, phải dùng acronis true image lưu mới dc

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
491
Bạn thử xem sao nha. Khi trong windows bạn chạy cmd với quyền admin gõ: powercfg -h off
Enter rồi tắt máy mở lại xem thấy chưa

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

namidth

Member Chính Thức
Thích
3
Máy bạn đang ở chuẩn UEFI-GPT, mở máy rồi bấm và đè nút F10 nhé, UEFI-GPT ko dùng ghost được, phải dùng acronis true image lưu mới dc
minh đã nhấn và đè nút F10 ..nhưng vẫn ko thấy động tĩnh gì, nó vẫn vào win bình thường :3

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
minh đã nhấn và đè nút F10 ..nhưng vẫn ko thấy động tĩnh gì, nó vẫn vào win bình thường :3
Chắc chắn là chuẩn UEFI-GPT rồi, @tuannhpt giúp dùm ca này với

namidth

Member Chính Thức
Thích
3
Bạn thử xem sao nha. Khi trong windows bạn chạy cmd với quyền admin gõ: powercfg -h off
Enter rồi tắt máy mở lại xem thấy chưa

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
mình đã làm thử nhưng ko đc bạn ơi...nó vẫn ko có gì thay đổi cả :(

namidth

Member Chính Thức
Thích
3

Mình đã thử dùng onekey ghost nhưng nó lại hiện thông báo này.............khó hiểu vật vã :3

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862

Mình đã thử dùng onekey ghost nhưng nó lại hiện thông báo này.............khó hiểu vật vã :3
Nó nói ổ cứng loại GPT ko xài ghost được, mình nói ở trên rồi mà

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
mình đã làm thử nhưng ko đc bạn ơi...nó vẫn ko có gì thay đổi cả :(
Bạn thử giữ phím Fn và ấn các phím F9 F10 xem sao. Có thể lên google search cách vào BIOS đời máy của bạn

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
@namidth Chuyển về Legacy-MBR để ghost bình thường hoặc dùng acronis true image và file tib để recover cho chuẩn UEFI-GPT, bạn tra Google nhé

namidth

Member Chính Thức
Thích
3

rikimatison

Member Chính Thức
Thích
1
search tên dòng máy rồi lên google tra bằng tiếng anh xem :)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm