• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Tiết lộ bí quyết sắm kem dưỡng ẩm cho từng loại da chuẩn không cần chỉnh

giambeonhanh

Member Tích Cực
Thích
0
Kem dưỡng ẩm là một trong những sản phẩm chẳng thể thiếu trong set đồ make – up của những bạn gái. Tuy nhiên tùy từng loại da mà những bạn nên chọn cho mình một mặt hàng phù hợp. Không cần phải sản phẩm dưỡng ẩm nào đắt tiền cũng chất lượng cho da bạn đâu nhé!
trường hợp sắm không đúng, tiền mất tật mang đấy, độ ẩm của da không được cải tạo thậm chí còn xảy ra tình trạng dị ứng nữa. Vậy nên trường hợp bạn chưa biết cách tìm như thế nào thì hãy theo dõi Topic sau đây nhé! Mình sẽ Khám phá vài lưu ý nhỏ trong cách mua kem dưỡng ẩm cho từng loại da.
mua kem dưỡng ẩm cho làn da nhạy cảm

Với làn da nhạy cảm khó tính này, bạn nên chọn các sản phẩm dưỡng ẩm chuyên biệt có chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên, và có bao gồm axit salicylic. Thành phần này giúp lột bỏ những tế bào chết trên da đồng thời có tác dụng dưỡng ẩm cho da. Đồng thời, bạn cũng cần phải nhớ khi sắm kem dưỡng ẩm nên sắm sản phẩm có bao gồm chỉ số chống nắng SPF để bảo vệ làn da an toàn trước biến chứng của tia cực tím.
ngoài ra, bạn tuyệt đối không áp dụng các sản phẩm có mùi hương và cần thiết tránh xa kem dưỡng có những thành phần như acid alpha-hydroxy, acid glycolic, acid retinoic và acid salicylic.
tìm kem dưỡng ẩm cho làn da khô.

Mình có đứa bạn da nó rất nhạy cảm, vấn đề dùng không đúng hoặc dùng sản phẩm lạ là cả người dị ứng, da nổi mẩn đỏ phần nhiều. Dù vậy, sau không còn xa lạ lần “nghịch dại”, thu được sự tư vấn của chuyên viên, hiện nay nó chỉ dùng Kem dưỡng trắng da Lucent White Tone – Up Cream. Loại kem này dịu nhẹ và trợ giúp dưỡng ẩm khóa ẩm tạo hàng rào giữ ẩm, tránh tình trạng nhọt tái phát, giúp làn da luôn khỏe mạnh! Nhìn da nó h lúc nào cũng tươi sáng, mịn màng luôn ý.
các sản phẩm kem dưỡng ẩm chứa propylene glycol hoặc urê và có gốc dầu sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo dành cho những bạn có làn da khô. Chúng sẽ giúp ngăn cản hiện trạng da bị mất nước, cùng lúc giúp đỡ đủ các dưỡng chất cần thiết mang lại cho bạn làn da mềm mượt. Trường hợp bạn mới dùng thì nên chịu khó thoa kem dưỡng ẩm vài lần một ngày nhé!
hiện nay, trên thị trường có đông đảo sản phẩm chăm sóc dành cho da khô như Origins Make a Difference plus +, Shiseido aqualabel moisture cream, Vichy Lift @ctive Nuit … giúp bạn dễ dàng lựa chọn.
Da mình cũng thuộc loại da khô này. Dù vậy, ra ngoài, chẳng bất kỳ ai nhận ra đâu, bất kỳ ai cũng khen da mình đẹp! Tất cả là nhờ Kem dưỡng trắng da Lucent White Tone – Up Cream đấy! Tuy bảng báo giá thành có hơi cao nhưng hữu hiệu vận dụng thì trên cả tuyệt với. Hơn nữa, mình chọn hàng trên Lazada đúng đợt khuyến mại nên thành thử bảng báo giá cũng không quá cao đâu. Bạn nào da khô cũng có thể vào link này để săn khuyến mãi nhé!
tìm kem dưỡng ẩm cho da dầu

Da dầu lại càng cần dưỡng ẩm bởi vì da này chỉ thừa dầu chứ thiếu nước nên dễ xỉn màu và vẫn bóng nhờn. Để việc dưỡng ẩm hiệu quả lại, bạn nên tìm một loại kem dưỡng ẩm bao gồm nước, chứa axit alpha hydroxy hữu cơ gốc nước như axit lactic hoặc axit glycolic. Ngoài ra, panthenol, glycerin, hoặc urê cũng là những thành phần giữ ẩm cần phải có. Tuyệt đối, bạn không mua sản phẩm chứa dầu, lanolin, hoặc Vitamin E để hạn chế hiện trạng tắc nghẽn lỗ chân lông (non-comedogenic), gây ra bóng nhờn cho da.

Kem dưỡng ẩm cho làn da hỗn hợp

Làn da hỗn hợp là tổng hợp của hai hay không còn xa lạ loại da khác nhau cùng xuất hiện trên khuôn mặt bạn vào một thời điểm. Cụ thể hơn là trên gương mặt bạn sẽ có những vùng bị khô vùng quá mỏng hoặc vùng trung tâm như : mũi, cằm hay trán lại có phổ biến dầu.
Với loại da này, bạn nên chọn kem dưỡng ẩm ở dạng kem khi da quá khô. Khi da bớt khô thì nên tìm kem dưỡng ẩm có gốc nước, không bao gồm dầu là chọn lựa tốt nhất.
Sản phẩm kem dưỡng đặc biệt nhất cho làn da hỗn hợp bạn có thể chọn là Kem dưỡng trắng da Lucent White Tone – Up Cream. Với tài năng dưỡng ẩm, tiến hành săn chắc da, những sản phẩm này có thể hạn chế và điều tiết được các tuyến dầu thừa với thành phần chống oxi hóa dồi dào và Niacinamide, nâng cao thảo luận tế bào giúp da trở nên mịn màng, không lo bong tróc.
Kem dưỡng ẩm lý tưởng cho làn da mụn nhọt

nếu da bạn bị mụn nhọt phổ biến, bạn nên tìm kem dưỡng ẩm dạng kem, dạng sữa có xuất xứ từ thiên nhiên, chứa các thành phần tẩy tế bào chết hay alpha hydroxyl axit, retinol, salicylic acid… để cung cấp việc điều trị mụn và giảm thiểu xa kem dưỡng ẩm dạng sáp hoặc có hương thơm vì dễ gây ra kích ứng.

một số sản phẩm bạn có thể Chia sẻ như kem dưỡng ẩm Calming Seed, kem dưỡng ẩm Laroche – Posay, the body shop tea free night lotion … Đây đều là những sản phẩm của các thương hiệu Nổi tiếng, được phổ biến người tin dùng nên bạn có thể yên tâm.
Dù vậy dù sử dụng loại kem dưỡng ẩm nào bạn vẫn nên nhờ đến giúp đỡ của chuyên viên về tình trạng hiện tại để hạn chế diễn ra những Tình trạng không hay.
chọn kem dưỡng ẩm cho làn da thường
Đây là loại da mà bạn có thể chọn kem dưỡng ẩm dễ dàng nhất. Bạn chỉ cần mua những sản phẩm có thành phần chủ yếu là water-based và nên dùng kem có chất SPF (nếu là kem ngày) để bảo vệ da tối ưu. Một trong những thương hiệu có danh tiếng về những sản phẩm dưỡng ẩm chất lượng cho da là Kem dưỡng trắng da Lucent White Tone – Up Cream
Nên trường hợp bạn băn khoăn chưa biết chọn lựa sản phẩm nào thì có thể thử dùng kem dưỡng ẩm của Mỹ phẩm Decito xem nhé! Bởi mức giá thành hơi cao nên các bạn hãy vào link này săn khuyến mại để sắm được hàng chất lượng với báo giá rẻ nhất.
Với các để mắt tới mình Tìm hiểu trong Topic hy vọng những bạn sẽ lựa chọn được loại kem dưỡng ẩm phù hợp với mình nhất để làn da mịn màng, tươi sáng mọi lúc mọi nơi.
Nguồn: http://decito.vn/cach-chon-kem-duong-trang-da-phu-hop/

Bài xem nhiều