• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Tìm hiểu môi trường học tiếng anh cho trẻ mẫu giáo

2tech123

Member Chính Thức
Thích
0
Môi trường dạy tiếng anh cho bé đã được xây dựng dựa trên những sở thích và nhu cầu cũng những khuynh hướng tự nhiên của trẻ mẫu giáo giúp cho giờ học trở nên hiệu quả, bổ ích và lý thú đối với những bé.
Tầm quan trọng của môi trường học tiếng Anh đối với trẻ:

Rất nhiều nghiên cứu cũng đã khẳng định được về lợi ích của việc dạy ngoại ngữ dành cho các em trong độ tuổi mẫu giáo, đây là độ tuổi mà tiến sỹ giáo dục sớm Maria Montessori đã gọi là “thời kỳ nhạy cảm” bởi vì khả năng tiếp nhận ngôn ngữ một cách tự nhiên và dễ dàng của trẻ ở giai đoạn này.
Tiến sĩ Montessori cũng uan sát và thấy rằng trẻ em thường có ‘khuynh hướng’ phát triển theo một định hướng tự nhiên nhất định nào đó. Ví dụ, ở lứa tuổi mẫu giáo, một số ‘khuynh hướng chung của con người’ (human tendency) như là nhu cầu giao tiếp, khám phá, tương tác, vận động, những hoạt động sẽ lặp đi lặp lại… và sẽ được bộc lộ một cách rõ rệt.
Hiểu được các khuynh hướng tự nhiên này của trẻ, thì những bậc phụ huynh hãy nên tạo điều kiện để co trẻ được học tiếng anh mẫu giáo ở trong một môi trường học tập thích hợp, giúp cho trẻ có thể phát huy đưuọc tối đa khả năng tiếp nhận ngôn ngữ của mình.
Môi trường lý tưởng dành cho việc học tiếng Anh chính là nơi mà trẻ được giao tiếp cũng như là tương tác với bạn, với thầy, vận động, được chơi, hát, kể chuyện, nhảy múa, hoặc là làm thủ công… Một số nghiên cứu cũng đã chứng minh việc học ở trong các môi trường như vậy sẽ giúp trẻ nhớ hơn 80% những gì đã học ở trong một năm sau đó!
Môi trường học tiếng Anh lý tưởng dành cho trẻ:
Theo như thuyết trí thông minh thì đa dạng của tiến sĩ Howard Gardner và cũng có nhiều kiểu trí thông minh, trong đó thì có nhiều trẻ thiên về vận động hoặc là âm nhạc và nghệ thuật… Do vậy những việc học tiếng anh cho bé 3 tuổi sẽ dựa trên những hoạt động này sẽ giúp cho các bé có thể tiếp thu nhanh hơn.
Môi trường học lý tưởng đó là môi trường mà trẻ được học một cách thoải mái theo như khả năng và theo khuynh hướng phát triển của chính bản thân mình.c=
Ví dụ như mọi trẻ em cũng đều thích vận động, và âm nhạc cho nên khi học các động từ như ‘nhảy’, ‘múa’, ‘chạy’. ‘ngồi’, giáo viên cũng có thể cùng với các em thực hiện những động tác này theo như một bài hát.
Hay bất kỳ bé nào cũng thích được nghịch với những màu sắc, vật liệu, chất liệu, cho nên giáo viên cũng có thể dạy các em các từ về màu sắc thông qua những hoạt động vẽ hoặc là làm thủ công…
Ngoài ra, thì việc ngoại ngữ thông qua những hoạt động phong phú ở trong lớp sẽ giúp cho các em hứng thú được với việc học hơn. Không như người lớn, thì trẻ em cũng không thể ngồi im học ở trong trong 1 khoảng thời gian dài.

cappervn

Member Mới
Thích
0
Bạn ơi trường bên bạn có ở HN không, bé nhà mình chuẩn bị đi học

2tech123

Member Chính Thức
Thích
0
có bạn nhé. bên mình đầy đủ các chi nhanh nhé.
Hotline CSKH: 0923 28 99 89.
Hotline tư vấn tuyển sinh: 1900 63 60 56.
bạn gọi sô đt này để được tư vấn cụ thể hơn nhé.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm