• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Tổng hợp các phần mềm trang trí Desktop - Làm đẹp Windows dạng Silent Install

leevo98

Member Tích Cực

:if:
Các bạn có muốn thay đổi phong cách cho desktop của mình giống như trên ko :biggrin:?? Hôm nay mình xin tổng họp các phần mềm để có thể làm đẹp lung linh cho desktop của các bạn​
Rainmeter
Rainmeter là một công cụ hữu ích cung cấp cho người dùng nhiều cách khác nhau để theo dõi hiệu suất của máy tính, tùy chỉnh giao diện màn hình, hiển thị thông tin liên quan đến việc sử dụng bộ nhớ và pin, xem nguồn cấp dữ liệu RSS và dự báo thời tiết ngay trên máy tính của mình.
[

Rainmeter có thể ghi lại ghi chú và danh sách to-do của bạn, khởi chạy các ứng dụng yêu thích và kiểm soát trình phát nhạc đa phương tiện - tất cả đều được gói gọn trong một giao diện đơn giản mà bạn có thể sắp xếp lại và tùy chỉnh theo ý thích của mình.

Rainmeter sử dụng ít bộ nhớ Ram và bộ nhớ trong ổ cứng nên nó không làm ảnh hưởng gì nhiều đến máy tính của bạn.

:video:
:dl:
Để tải thêm skins các bạn có thể tải tại đây
Xwidget
Khi đó, Xwidget sẽ là công cụ thay thế thích hợp dành cho bạn, một phần mềm miễn phí có chức năng tương tự Rainmeter nhưng đòi hỏi hệ thống của bạn cấu hình khiêm tốn hơn nhiều.​
XWidget được chứng nhận là an toàn và được giới thiệu sử dụng bởi nhiều website công nghệ hàng đầu thế giới!​
Các chức năng cơ bản và hướng dẫn sử dụng XWidget​
• Không cần phức tạp thêm bớt Skin như Rainmeter, XWidget có một kho ứng dụng cho phép bạn thêm bớt các widget có sẵn từ phần mềm ra Desktop. Từ các tiện ích có sẵn trên windows đến những widget mới lạ bổ sung cho máy tính bạn nhiều chức năng mới.​
• Hỗ trợ tính năng kéo thả từ danh sách các tiện ích sẵn có, các Widget đều có thể thêm dễ dàng và xóa đi bất cứ lúc nào bạn không thích ( Click chuột phải vào widget chọn Close là bạn đã xóa bỏ được widget đó khỏi máy tính ). Đồng thời vị trí của các widget này đều có thể dễ dàng sắp xếp lại trên desktop theo ý muốn của bạn.​
• Cách thức sử dụng XWidget này rất đơn giản đối với mọi người. Tuy nhiên, mỗi widget đều có những tính năng riêng biệt và sẽ cần một chút thời gian để bạn khám phá và sử dụng thành thục các tính năng của chúng. Ngoài ra, một số widget có có phần mở rộng cho phép bạn can thiệp vào chức năng của chúng. Ví dụ như widget thời tiết, bạn có thể tùy chỉnh khu vực địa lý bằng cách chọn Change Location và điền tên thành phố nơi mình sinh sống. Hoặc với widget đọc RSS, bạn yên tâm thêm bớt đường dẫn RSS trong phần chọn RSS Setting...​
Một điều đặc biệt, bạn có thể tự tạo style cho riêng mình bằng cách tự thiết kế widget mang phong cách riêng biệt. Để làm điều này, bạn hãy click chuột phải vào biểu tượng XWidget và chọn phần Create Widget​
• Hoặc đơn giản hơn là bạn có thể set lại các thông số thuộc tính widget như chiều cao, chiều rộng, độ trong suốt hay vị trí xuất hiện...của các widget đó bằng các công cụ mà XWidget cung cấp.​
• Và còn rất nhiều tính năng hấp dẫn khác để bạn khám phá....​
Winstep Nexus
Winstep Nexus là phần mềm có chức năng thêm vào Desktop của bạn thanh Dock truy cập nhanh các thư mục và ứng dụng hay sử dụng, ngoài ra nó còn cung cấp các hiệu ứng động khi rê chuột vào biểu tượng rất thú vị: hiệu ứng gió thổi, nước rơi, lóe sáng,…​
Một số tính năng chính:​
* Tạo hiệu ứng icon phản chiếu sống động​
* Hiệu ứng phóng to, xoay, rung rinh… khi rê chuột vào icon​
* Tự động ẩn để tiết kiệm diện tích trên desktop​
* Tích hợp sẵn Startmenu, Clock, Recyler, CPU meter, RAM meter, dự báo thời tiết, trình duyệt, Windows Mail và chụp ảnh desktop​
* Hỗ trợ tính năng kéo – thả​
* Tùy chỉnh theo ý thích, có rất nhiều background miễn phí (kết nối mạng để tải về)​
* Tự động tìm, cập nhật những phiên bản mới nhất.​
CD ART DISPLAY

Hướng dẫn sử dụng :​
B1: Sau khi cài đặt xong , bạn kick chuột phải vào options.​
B2: Trong phần Select Player bạn chọn chương trình mà mình có cài trong máy và sẽ sử dụng để nghe nhạc (Mình chọn WMP vì đây là trình nghe nhạc phổ biến, hầu như máy nào cũng có ) .​
B3: Bấm vào biểu tượng có hình chiếc đĩa mền để save lại (biểu tượng này nằm ngay bên dưới nút tắt X ).​
B4: Đóng phần Options. Tắt CD art luôn.​
B5: Chạy chương trình nghe nhạc mà bạn đã lựa chọn trong phần Options.​
B6: Bật CD art lên và xem thành quả.​
Lưu ý :đây chỉ là chương trình để tạo một bộ mặt khác cho các trình nghe nhạc đơn điệu (Vd như WMP rất ít Skin) nên chỉ có một vài chức năng chính thôi (như stop , tua nhanh, tua lại , chuyển bài ..) , các chức năng cao cấp hơn là hoàn toàn không có như: muốn thêm nhạc bạn phải thêm trong chương trình chính (Như mình là trong WMP ) CD art sẽ tự động cập nhật những bài bạn thêm vào.​
Hướng dẫn lấy Skin​
B1: Giải nén nhưng file skin ra từng thư mục riêng​
B2: Copy nhưng skin đó theo đường dẫn C\Program Files\CD Art Display\Skins (Chú ý là khi copy skin phải copy cái Folder chỉ ghi tên Skin thôi dừng copy Folder ghi "tênskin" by ... )​
B3: Click chuột phải -> Skin -> (chọn skin mà mình thích)​
Vậy là xong ,giờ chỉ việc xem kết quả thô​
WindowFX +CursorFX :Thêm Hiệu ứng độc đáo cho desktop và con trỏ chuột
WindowFX 5.0 là ứng dụng dễ sử dụng và cực kì đơn giản, nó cung cấp vô số hiệu ứng đặc biệt cho các cửa sổ làm việc, giúp bạn nâng cao việc trải nghiệm máy tính của mình.
Đặc điểm:
  • Cửa sổ hình ảnh động tuỳ chỉnh​
  • Thay đổi kích thước cửa sổ, tăng cường lựa chọn khi kéo các cạnh màn hình​
  • Loại bỏ phiền nhiễu bằng cách thu hút sự chú ý đến cửa sổ đang chạy​
  • Kích hoạt tính năng đà cửa sổ khi di chuyển cửa sổ​
  • Window Flick chuột hành động để tùy biến chuyển động cửa sổ, tăng tối đa, và vị trí màn hình​
  • Cho phép video Flash để chạy toàn màn hình trên một màn hình (trên một hệ thống đa màn hình)​
  • Cửa sổ bán trong suốt khi không hoạt động hoặc di chuyển một cửa sổ​
  • Giữ một máy tính để bàn sạch bằng cách tự động giảm thiểu các cửa sổ không hoạt động sau một thời gian cấu hình​
  • Mở rộng các menu kích chuột phải vào cửa sổ với các tính năng bổ sung bao gồm cả kích thước cửa sổ tùy chỉnh tối đa và luôn luôn-on-top thiết lập khả năng hiển thị​
:video:
BumpTop Pro - Công nghệ 3D cho Desktop
BumpTop Pro là phần mềm chuyển đổi Desktop của bạn thành một căn phòng 3D ảo, trong căn phòng này bạn có thể đặt các biểu tượng, Shortcut và các file không chỉ trên sàn mà còn trên cả những bức tường. Thậm chí còn có thể đặt các đối tượng vào các cột, hoặc BumpTop có thể tự động nhóm tất cả các mục của bạn vào các cột của riêng nó.​
BumpTop Pro - Công nghệ 3D cho Desktop​
Để thấy mọi thứ trong một cột nào đó, bạn chỉ cần kích đúp vào cột đó để xem các nội dung bên trong được trải ra theo dạng lưới, từ đây bạn có thể sử dụng những gì mình muốn, sau đó thu cột đó lại.​
Bạn cũng có thể tạo các khung ảnh xoay vòng qua các bức tranh trên ổ đĩa, hoặc có thể hiện các bức ảnh thu được thông qua RSS feeds. BumpTop cung cấp cho bạn một số khung ảnh starter, tuy nhiên bạn có thể tạo riêng các khung cho chính mình.​
Hỗ trợ hệ điều hành : Windows XP/Vista/7​
UPDATE Thường Xuyên:tp14:. Ai có soft gì đẹp thì chia sẻ cho mọi người cùng biết nha :dangyeu::dangyeu:

Bài xem nhiều