• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Tư vấn] Mua bộ phát Wifi

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Mấy bác cho hỏi chọn bộ phát wifi thế nào là tốt
Con này có đc k :smile:
Bộ Phát WIFI Tenda W311R Wireless-N Broadband Router
Model: W311R.
Số cổng kết nổi: 5 x RJ45.
Tốc độ truyền dữ liệu: 10/150 Mbps.
Giao thức bảo mật: WPA- WEP.
Giao thức Routing / Firewall: DHCP- PPPoE – PPTP.

chubeban

Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre
Thành viên BQT
No no. k dùng tenda nhé. phát yếu hơn Tplink. và vào với số lượng hơi nhiều sẽ bị limit acces liền đó... kế nhà mình có quán cafe. đang dùng ngon. bỗng nhiên bị hư, lấy con tenda ra. rớt + limit acces liên tục. nếu có j sai xin các thánh đừng ném đá

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
No no. k dùng tenda nhé. phát yếu hơn Tplink. và vào với số lượng hơi nhiều sẽ bị limit acces liền đó... kế nhà mình có quán cafe. đang dùng ngon. bỗng nhiên bị hư, lấy con tenda ra. rớt + limit acces liên tục. nếu có j sai xin các thánh đừng ném đá
Thím nguy hiểm quá :D
Mà nên mua con nào ngon đây

nguoikhongten03

Member Tích Cực
bạn nên cho biết bạn cần mua thiết bị ở mức giá bao nhiêu, có tiền thì cứ xài linksys nhé. mua cái tầm 4tr là phát ầm ầm cách tường vẫn chiến tốt :D

nguoikhongten03

Member Tích Cực
limit access là do dhcp đã cấp hết vào bị trùng ip thôi.

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
bạn nên cho biết bạn cần mua thiết bị ở mức giá bao nhiêu, có tiền thì cứ xài linksys nhé. mua cái tầm 4tr là phát ầm ầm cách tường vẫn chiến tốt :D
Cở mấy trăm thôi chứ lên tiền triệu thì chịu :D

nguoikhongten03

Member Tích Cực
Cở mấy trăm thôi chứ lên tiền triệu thì chịu :D
thế thì có tầm nào mua tầm đó, theo mình tplink hay tenda gì cũng được (nghiêng về tp-link hơn) và lúc mua nhớ mua con nào hình vỏ sò ấy (kinh nghiệm ông thầy wireless chỉ mình ) :D

Bài xem nhiều