• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

TuneUp Utilities 2014 14.0.1000.110 Việt hóa – Công cụ chăm sóc PC toàn diện

djkute151092

ᶁʝᶄᶙȶᶓ151092
Thành viên BQT
Thích
838
TuneUp Utilities 2014 Việt Hóa
Chưa tới Tết, chắc do túng tiền nên TuneUp Utilities đã phải bán mình cho AVG, và AVG đã tút lại và phát hành bản TuneUp Utilities 2014. Thôi thì của ai cũng được, miễn là mình có dùng là OK rồi.

Rất nhiều diễn đàn giới thiệu và hướng dẫn PM nổi tiếng này, nên mình không nói nhiều, chỉ giới thiệu bản Việt hóa mình mới làm cho dễ sử dụng, và up cho ae nào cần.

So với bản 2013, bản 2014 này có thêm:
- Giao diện mới, với 2 màu chủ đạo là đen và trắng
- Chức năng Chế độ máy bay, có thể tắt WiFi và BlueTooth cho Laptop khỏi tốn pin
- Chức năng Tìm và xóa các file trùng lặp, kể cả khi khác tên file

Chạy 1-Click Bảo dưỡng:

với những bạn không rành sử dụng, cần vào Cài đặt và chọn thật kỹ rồi bấm OK, nhất là thẻ 1-Click - Bảo dưỡng
thẻ Kiểm tra cập nhật đừng chọn mục Tự động kiểm tra cập nhật vì mình xài Mã lậu
thẻ Chế độ Tăng tốc khi cầu hình nhớ bỏ chọn mục Chuyển về giao diện Windows cổ điển, nó sẽ đổi giao diện Windows về XP

mình Việt hóa được khoảng 90%

Link tải bản cài đặt: Link file Việt hóa:
giải nén ra sẽ có 2 file Viet hoa và Mã

sau khi cài đặt, trước khi chạy file Viet hoa, phải thoát hoàn toàn TuneUp Utilities đang chạy nền, bằng cách bấm tổ hợp phím Ctrl +Alt +Del để vào Task Manager (hoặc bấm chuột phải vào Taskbar và chọn Start Task Manager), chọn thẻ Processes, tìm chọn TuneUpUtilities và bấm End Process. Và nhớ không thay đổi đường dẫn giải nén mặc định, ngoại trừ bạn cài TU ở ổ đĩa khác không phải C.
Cuối cùng chạy lại TuneUp Utilities, đã có tiếng Việt

vietsnam

Member Chính Thức
Thích
18
Thằng này là số 1 rồi , mình dùng nó rất nhiều năm. Nhưng giờ mình xài windows 8 x64, dùng bản portable cứ hay bị lỗi, chẳng hiểu sao luôn ...

Vũ Lý

Death Moderator
Thích
914
Wow bản này dc việt hóa hoàn toàn. Ngon nhỉ :D

djkute151092

ᶁʝᶄᶙȶᶓ151092
Thành viên BQT
Thích
838
Làm như hướng dẫn mà không Việt hoá được
Bạn trước tiên phải thoát hẳn TuneuUp nhé,
bằng cách bấm tổ hợp phím Ctrl +Alt +Del để vào Task Manager (hoặc bấm chuột phải vào Taskbar và chọn Start Task Manager), chọn thẻ Processes, tìm chọnTuneUpUtilities và bấm End Process

linhmixdj

Member Chính Thức
Thích
7
đóng tất cả các ứng dụng va khởi động lại va cai đặt

minhhoang2992

Member Chính Thức
Thích
1
cái này mình cũng xài bản trước đó rồi, cũng oke, cải thiện máy đáng kể, nhưng bị 1 cái là Mã, lúc đấy mình xài Mã đi kèm trong file down về, xài đc 1 thời gian thì hình như nó phát hiện là Mã lõm hay sao ấy, làm phần mềm này bị hư luôn, xài k đc, k xóa đc lun, phải cài lại win :cry: nên mình chuyển qua xài advance system care :smile: k dám xài nữa, mấy bản mới hiện nay thì k biết thế nào :nosebleed:
p/s: đây là ý kiến cá nhân của mình chứ k phải ném gạch đâu :pudency:, thật sự nếu có Mã xịn thì cái này là số 1 đấy :sure:

tqpt93

Team NewUpload
Thích
4
win 8.1 pro có sài được ko chủ thớt

Khánh_Style

Member Tích Cực
Thích
12
làm đúng theo hướng dẫn rồi nhưng vẫn không việt hóa được

vthuancntt

Đang Học Hỏi
Thích
514

vthuancntt

Đang Học Hỏi
Thích
514
Tks thớt. ngon lành cành đào:

vominhtri278

Member Chính Thức
Thích
1
Có ai up lại file Việt hoá Win7/8 lên host khác giúp mình với! Không down được cái file Việt hoá cho Win7/8
:(

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm