• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help VẤN ĐỀ VỀ GHOST???

ptuanduong

Member Chính Thức
Thích
8
Mỗi người cần 01 bản Win theo ý mình, vậy nên mình tự làm ghost đa cấu hình để phục vụ công việc văn phòng của mình.
Nhưng bị lỗi nhỏ sau nhờ mọi người chỉ cách khắc phục:
Lỗi 1: Dù chữ tiếng anh nhưng vẫn bị ô vuông nhìn mất thẩm mỹ ( không ảnh hưởng Win )
Lỗi 2: Ghost hiện thêm cái biểu tượng mạng ( ghost bằng EasySysprep_4.3.29.602, WanDrv6_WinXP.x86_6.6.2016.0114 )
Mong sửa 2 lỗi trên và hình của nó đây. Capture.PNG

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
385
Vấn đề 1: Theme Royale dùng Media Center style mà Visual Style này dùng mặc định các Font

Trebuchet MS
Tahoma

Kiểm tra lại các Font này đã được cài đặt chưa

Vấn đề 2: dùng EasySysprep thiết lập xóa file chỉ định (file shortcut đó) sau khi đăng nhập

EasySysprep 4 mình không dùng bạn, một phần mềm mà không biết đọc ngôn ngữ đó thì khỏi cần dùng nha bạn, không phải nhìn hình đoán nghĩa

ptuanduong

Member Chính Thức
Thích
8
Vấn đề 1: Theme Royale dùng Media Center style mà Visual Style này dùng mặc định các Font

Trebuchet MS
Tahoma

Kiểm tra lại các Font này đã được cài đặt chưa

Vấn đề 2: dùng EasySysprep thiết lập xóa file chỉ định (file shortcut đó) sau khi đăng nhập

EasySysprep 4 mình không dùng bạn, một phần mềm mà không biết đọc ngôn ngữ đó thì khỏi cần dùng nha bạn, không phải nhìn hình đoán nghĩa

Các Font mình đầy đủ bạn ah. hình bị vậy thui chứ mọi thứ ok.
EasySysprep 4.3 của mình sao nó bị lược giản nhiều quá khác xa với những gì AE trên mạng hướng dẫn.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm