• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Việc LAPTOP không nhận chuột hay Touchpad khi vào win

cuutinh119

Member Chính Thức
Thích
5
bạn phải nói là laptop bạn hiệu gì, model nào thì mọi người mới hỗ trợ bạn đc. nói vậy ai mà giúp được.

duc long

Member Chính Thức
Thích
0
có 1 số bản ghost thì mình cài touch pad ko nhận. một số bản thì lại nhận bình thường

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Xóa driver mouse trong device restart lại, ko lên trang chủ tải driver của máy mình về cài.

vietvinh1603

Member Chính Thức
Thích
18
Nếu muốn ổn định nhất thì bạn cài tay từ đầu. Cài driver trang chủ, soft cần thiết. Sau đó tạo ngay bản ghost cho mình. Lời khuyên của mình là vậy ^_^

ptinh10a11c3ktu

Member Chính Thức
Thích
6
Mình có laptop , khi cài win 7 vào sẽ k nhận chuột hay touchpad để thao tác cài driver cả . xin hỏi có bản GHOST win 7 nào khắc phục vấn đề này không ?
bạn đang sài máy gì?. có nhiều khi các dòng máy mới bây giờ khi cài win 7 không nhận touch p. nhất là dòng asus. mình từng bị trường hợp này. chỉ khi cài windows 10 mới nhận. trên trang chủ của máy thì chỉ hỗ trợ mỗi windows 10. bạn lên trang chủ xem máy mình được hỗ trợ không nhé.

LayVLK

Member Chính Thức
Thích
1
Máy mình là LENOVO ideapad 320-141SK , không nhận chuột hay Touchpad khi vào win (win 7 64bit) có cách nào khắc phục vấn đề này không ?

cuutinh119

Member Chính Thức
Thích
5
Máy mình là LENOVO ideapad 320-141SK , không nhận chuột hay Touchpad khi vào win (win 7 64bit) có cách nào khắc phục vấn đề này không ?
Máy bạn không hỗ trợ win 7 nhé, bạn cài win 10 64 bit

hplam

Member Tích Cực
Thích
33
Mình cũng gặp vấn đề này rồi, hôm bữa có con asus đời mới i5 thế hệ 8, máy đó chỉ cài windows 10, mình cài lại windows 7 các cổng usb hay touchpad đều không dùng được, nên thua luôn...máy mới chỉ hỗ trợ windows 10 thôi bạn ạ

pmobi89

Data recover HDD
Thích
1
máy macbook đời mới giờ cài win 10 nhận đủ bàn phím chuột luôn

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm