• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Win 7 Ultimate SP1 (x86-x64) OEM tích hợp Driver Sata & Driver USB 3.0, 3.1 Rebuild by hoanchien.

Win 7 Ultimate SP1 (x86-x64) tích hợp Driver Sata & Driver USB 3.0, 3.1 Rebuild by hoanchien.

Thông tin:
Bản v1 cập nhật ngày 24/6/2019

• Được rebuild lại từ bộ cài Windows 7 nguyên gốc từ Microsoft.
  • Tích hợp 1 số hotfix đi kèm.
  • Tích hợp Driver Sata, đầy đủ của các dòng máy mới nhất hiện nay
  • Tích hợp Driver USB 3.0, 3.1 tất cả các dòng máy hiện nay.
  • Tích hợp OEM của tất cả các dòng máy, khi cài trên máy nào thì sẽ hiển thị logo & thông tin của hãng sản xuất đó như HP, lenovo, Dell, Sony vaio….
  • Quá trình cài đặt tự động Activer Bằng chương trình Windowsloader 2.2
  • Chưa tích hợp Dotnetfx & Visuat c+++
  • Đóng gói AIO bằng phần mềm WinAIO Maker Professional.
  • Được mình test rất kĩ. Nên các bạn thoải mái dùng và làm ghost nhé

Thông tin bản win
  • Name: Win7x86_OEM_Sata_Usb3.0
  • Size: 2.4 Gb
  • Language: English
  • Phiên bản trong bộ cài đặt là Win7Ultimate
  • Link: x86: https://www.fshare.vn/file/M257DXETNJIL
  • MD5: 08F2C4C98637996AD08072A920294DAB

• Name: Win7x64_OEM_Sata_Usb3.0
  • Size: 3.1 Gb
  • Link: x64: https://www.fshare.vn/file/GLACNWEW6VJT
  • MD5: 1D481615849786583298E5C1D3C75DA1

• Name: Win7x86-x64_OEM_Sata_Usb3.0 (WIN_AIO)
  • Size: 3.7 Gb
  • Link: x86-x64: https://www.fshare.vn/file/WDXBFZEP46AM
  • MD5: 78BE667DDD2B48A4A746E043D9C09B8A
Bản v1.1 cập nhật ngày 26/6/2019
  • Trong bản này vẫn build từ bản nguyên gốc thông tin tương tự phần trên
  • Cập nhật thêm một số bản vá lỗi
  • Cập nhật Dotnetfx 4.0 full
  • Cập nhật Visuat c+++ 2005-2017
Link tải:
MD5:
  • x64: 60EDD832B06DFF41F6134B2948C13D4F
  • x86: BE47910D159558CD75FBDA7115333B24
Bản win7spx64 7601.24214 full Update đến tháng 8/2019 được mình chỉnh sửa lại
  • Tích hợp Driver 3.0-3.1
  • Tích hợp Driver Sata đầy đủ các dòng máy
  • Tích hợp OEM của các dòng máy hiện nay
Link tải:
MD5:
  • X86: 6936F0DB660A740E8060D7525E51715B
  • X64: C10454BD3C5977BD56967F6EE22C9FB1
Một số hình ảnh bản win

Cảm ơn các bạn đã nghé qua bài viết

Sửa lần cuối:

Bình luận

Win 7 Ultimate SP1 (x86-x64) tích hợp Driver Sata & Driver USB 3.0, 3.1 Rebuild by hoanchien.

Thông tin:
  • Được rebuild lại từ bộ cài Windows 7 nguyên gốc từ Microsoft.
  • Tích hợp 1 số hotfix đi kèm.
  • Tích hợp Driver Sata, đầy đủ của các dòng máy mới nhất hiện nay
  • Tích hợp Driver USB 3.0, 3.1 tất cả các dòng máy hiện nay.
  • Tích hợp OEM của tất cả các dòng máy, khi cài trên máy nào thì sẽ hiển thị logo & thông tin của hãng sản xuất đó như HP, lenovo, Dell, Sony vaio….
  • Quá trình cài đặt tự động Activer Bằng chương trình Windowsloader 2.2
  • Chưa tích hợp Dotnetfx & Visuat c+++
  • Đóng gói AIO bằng phần mềm WinAIO Maker Professional.
  • Được mình test rất kĩ. Nên các bạn thoải mái dùng và làm ghost nhé

Thông tin bản win
  • Name: Win7x86_OEM_Sata_Usb3.0
  • Size: 2.4 Gb
  • Link: x86: https://www.fshare.vn/file/M257DXETNJIL
  • MD5: 08F2C4C98637996AD08072A920294DAB

• Name: Win7x64_OEM_Sata_Usb3.0
  • Size: 3.1 Gb
  • Link: x64: https://www.fshare.vn/file/GLACNWEW6VJT
  • MD5: 1D481615849786583298E5C1D3C75DA1

• Name: Win7x86-x64_OEM_Sata_Usb3.0 (WIN_AIO)
  • Size: 3.7 Gb
  • Link: x86-x64: https://www.fshare.vn/file/WDXBFZEP46AM
  • MD5: 78BE667DDD2B48A4A746E043D9C09B8A

Một số hình ảnh bản win

Cảm ơn các bạn đã nghé qua bài viết
file iso cũng ngon nhưng theo quan điểm cá nhân mình bạn nên làm cho anh em xin 1 file .gho nữa chứ trước giờ anh em quen gho rồi nên ngại dùng những file kia. và đặc biệt là các bác cài win dạo chỉ muốn gho cho nhanh gọn chứ ngồi cài tay rồi cài 1 rổ 1 rá phần mền lên thì buồn ngủ lắm. ^^

file iso cũng ngon nhưng theo quan điểm cá nhân mình bạn nên làm cho anh em xin 1 file .gho nữa chứ trước giờ anh em quen gho rồi nên ngại dùng những file kia. và đặc biệt là các bác cài win dạo chỉ muốn gho cho nhanh gọn chứ ngồi cài tay rồi cài 1 rổ 1 rá phần mền lên thì buồn ngủ lắm. ^^
Đây là file win bạn ạ, nếu các bạn muốn thì mình sẽ up vào bản tiếp theo v15 nhé

có bác nào có link khác k vậy. get link vip fshare mà chạy đc có 200KB. nhìn thấy mà nản luôn. bth thì chạy 60KB. Mạng cty 50MB

có bác nào có link khác k vậy. get link vip fshare mà chạy đc có 200KB. nhìn thấy mà nản luôn. bth thì chạy 60KB. Mạng cty 50MB
Mạng 50mb mà tải chậm vậy à bạn
tạo tài khoản rồi mua vip ngày bạn ơi sau này cần tải như vậy cho tiện đỡ phải mượn vip, hoặc mình cho ít điểm kích vip ngày mà tải 1000 điểm đc 1 ngày vip

Đã cập nhật bản v1.1 trong bài viết các bạn tham khảo nhé

bản này cài m.2 nvme được không bác... đang chạy 970 pro plus mà cài windows 7 nó không cho cài vì cái m.2 nvme :(

bản này cài m.2 nvme được không bác... đang chạy 970 pro plus mà cài windows 7 nó không cho cài vì cái m.2 nvme :(
khả năng là cài không được vì bản này
v1 chưa tích hợp net 4.0-4.7.2
v1.1 mới tích hợp net4.0
e là sẽ không cài đc bạn ạ

mới cài thử bản 1.1. boot bằng UEFi. khi cắm usb cài vào cổng 2.0 thì boot chạy setup binh thường. khi cắm usb cài vào cổng usb3.0 thì vào chuột k nhận. bàn phím ps2 nên vẫn nhận bth. vào không chạy được vì không tìm thấy ổ đĩa vì k có driver. chủ thớt có cách nào xử lí đc k. máy bản win 7 khác thì có tích hợp sẵn driver 3.0 vào trong winpe nên cắm cổng nào cũng chạy setup đc ok cả.

mới cài thử bản 1.1. boot bằng UEFi. khi cắm usb cài vào cổng 2.0 thì boot chạy setup binh thường. khi cắm usb cài vào cổng usb3.0 thì vào chuột k nhận. bàn phím ps2 nên vẫn nhận bth. vào không chạy được vì không tìm thấy ổ đĩa vì k có driver. chủ thớt có cách nào xử lí đc k. máy bản win 7 khác thì có tích hợp sẵn driver 3.0 vào trong winpe nên cắm cổng nào cũng chạy setup đc ok cả.
ok để mình gửi driver sata và usb 3.0 cho

Chi gà mờ và khổ thế bạn, thời buổi nào rồi mà còn boot setup win usb 2.0 với 3.0, bạn dùng usb dual boot, boot vào win mini, MBR thì mount iso ra rồi dùng WinNTsetup cài rất nhanh. Còn UEFI thì boot UEFI vào win mini rồi cũng mount iso ra rồi, bấm vào file Setup.exe ở ổ đĩa vừa mount ra để thực hiện tiến trình cài win, chọn phân vùng ổ C và bấm Delete là nó tự chạy.

Thời buổi nào rồi mà còn phải riêng lẻ từng bản, USB nào chứa cho nổi, sao bạn không làm bản AIO 11in1 từ Starter đến Enterprise cả 86-64 :D

Thời buổi nào rồi mà còn phải riêng lẻ từng bản, USB nào chứa cho nổi, sao bạn không làm bản AIO 11in1 từ Starter đến Enterprise cả 86-64 :D
Vậy bạn hiểu hết đc về AIO chưa vậy, tại sao nhiều bạn thích bản nguyên gốc, bản quyền, chữ kí điện tử.....
AIO tiện dụng nhưng nó có mặt nhược điểm của nó đó bạn.

Chi gà mờ và khổ thế bạn, thời buổi nào rồi mà còn boot setup win usb 2.0 với 3.0, bạn dùng usb dual boot, boot vào win mini, MBR thì mount iso ra rồi dùng WinNTsetup cài rất nhanh. Còn UEFI thì boot UEFI vào win mini rồi cũng mount iso ra rồi, bấm vào file Setup.exe ở ổ đĩa vừa mount ra để thực hiện tiến trình cài win, chọn phân vùng ổ C và bấm Delete là nó tự chạy.
chưa chắc chú bít hơn ng khác đâu đừng vội lên mặt. boot win mini cài winnt tui cài cách đây mấy năm rồi. đây là báo lỗi để chủ thớt bít để ae ngiên cứu thêm xem có phương án hay ho nào k. mấy pro họ thường ít khoe khoang như mấy chú trẩu lắm.. !

Vậy bạn hiểu hết đc về AIO chưa vậy, tại sao nhiều bạn thích bản nguyên gốc, bản quyền, chữ kí điện tử.....
AIO tiện dụng nhưng nó có mặt nhược điểm của nó đó bạn.
Thưa bác, chẳng qua là chúng ta đa nghi và sợ dùng phải bản win đã qua chỉnh sửa, nhưng tôi hỏi bác sửa được gì trong windows ???
Sợ thế vì bản thân gà không tự tạo được AIO nên phải đi dùng AIO của họ tạo ra nên mới không an tâm mới sợ, chứ AIO bác tạo ra từ ios nguyên gốc thì bác còn sợ không ??? ở đây là tôi nói bác sao không tạo AIO luôn cho tiện (đừng nói là bác không biết tạo AIO nhé) ok ??
còn ở vn, win bản quyền hay không bản quyền nó không có cái ý nghĩa gì đâu bác, bản quyền vẫn có thể bị virut, lỗi win bình thường, nếu không biết cách giữ gìn máy tính.
bản quyền nhưng bản quyền của người khác, tổ chức, công ty khác mà kích hoạt cho máy mình thì vẫn là lậu, trừ khi bạn xuất trình được giấy tờ có chứng nhận của Mircosoft cho họ tên , số cmnd của bạn kèm với Mã thì đó mới là bản quyền.
với cá nhân thì luật ở vn không bắt bản quyền, các bác kĩ cứ thích bản quyền nọ chứ nhiều khi xài chưa được 2 tháng đã cài lại cũng tìm bản quyền khác.
mà bản quyền thì liên quan gì đến iso windows bác ?? bản quyền chỉ kích hoạt sau khi cài windows, còn chữ kí điện tử là cái gì liên quan gì đến windows và iso bác giải thích em hiểu với ???

chưa chắc chú bít hơn ng khác đâu đừng vội lên mặt. boot win mini cài winnt tui cài cách đây mấy năm rồi. đây là báo lỗi để chủ thớt bít để ae ngiên cứu thêm xem có phương án hay ho nào k. mấy pro họ thường ít khoe khoang như mấy chú trẩu lắm.. !
Tôi không khoe khoang gì nhé, tôi chỉ hướng dẫn để bác đỡ gà hơn và đỡ lệ thuộc vào việc cổng usb sata 2.0 hay 3.0. bữa nay chuyên nghiệp thì ít ai mà mount iso ra usb rồi dùng usb đó boot cài win, chuối lắm bạn ạ, bạn bớt tự ái và chịu khó làm theo cách của mình hướng dẫn nhé, bạn chỉ cần 1 usb boot được 2 chuẩn, muốn cài win gì theo chuẩn gì, thì chỉ cần copy file iso win đó vào usb thôi, boot vào theo chuẩn mà cài, đa số các bạn mới vào nghề thường lúng túng khi gặp UEFI nhưng nó chả có gì khó,

Thưa bác, chẳng qua là chúng ta đa nghi và sợ dùng phải bản win đã qua chỉnh sửa, nhưng tôi hỏi bác sửa được gì trong windows ???
Sợ thế vì bản thân gà không tự tạo được AIO nên phải đi dùng AIO của họ tạo ra nên mới không an tâm mới sợ, chứ AIO bác tạo ra từ ios nguyên gốc thì bác còn sợ không ??? ở đây là tôi nói bác sao không tạo AIO luôn cho tiện (đừng nói là bác không biết tạo AIO nhé) ok ??
còn ở vn, win bản quyền hay không bản quyền nó không có cái ý nghĩa gì đâu bác, bản quyền vẫn có thể bị virut, lỗi win bình thường, nếu không biết cách giữ gìn máy tính.
bản quyền nhưng bản quyền của người khác, tổ chức, công ty khác mà kích hoạt cho máy mình thì vẫn là lậu, trừ khi bạn xuất trình được giấy tờ có chứng nhận của Mircosoft cho họ tên , số cmnd của bạn kèm với Mã thì đó mới là bản quyền.
với cá nhân thì luật ở vn không bắt bản quyền, các bác kĩ cứ thích bản quyền nọ chứ nhiều khi xài chưa được 2 tháng đã cài lại cũng tìm bản quyền khác.
mà bản quyền thì liên quan gì đến iso windows bác ?? bản quyền chỉ kích hoạt sau khi cài windows, còn chữ kí điện tử là cái gì liên quan gì đến windows và iso bác giải thích em hiểu với ???
Ừ không vẫn đề gì bạn ạ, chúng ta là người có tâm làm ra, không cài thêm bất kì cái gì vào thì ngon như bạn nói, chỉ sợ mục đích của họ khi làm có thêm tí cá nhân, có thể phá hoại, hoặc đánh cặp thông tin cá nhân, tài khoản ngân hàng vv.... lên mình mới đề cập đến bản quyền và chữ kí điện tử
Thank bạn quan tâm

Bài xem nhiều