• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Windows 7 Luxury by Khatmau_sr - Tinh hoa hội tụ

RouJi

Ko làm ghost với hỗ trợ nữa nhé! Mk bận học
Thành viên BQT
Thích
819
ĐÃ QUÁ , MAI KÉO LUÔN,MÀ CHO HỎI CÁI BẢN NÀY GIỐNG NHƯ CÀI WIN BÌNH THƯỜNG KHÔNG VẬY , SỢ NÓ KHÔNG TƯƠNG THÍCH PHẦN CỨNG THÔI ,MÀ CÔNG NHẬN GIAO DIỆN QUÁ BEAUTIFULLLLL:adore:

Sửa lần cuối:

nhok9xls

Member Chính Thức
Thích
0
Mình chưa hiểu lắm đoạn " Sử dụng file Autounattend.xml trong file iso để cài đặt nhanh và chuẩn nhất " ai giải thích với, ví dụ bình thường mình cài từ ổ cứng mình giải nén nó ra vào ổ D, sau đó khởi động lại máy ấn F8 để vào Repair Windows, sau dó dùng lệnh CMD: cd D:setup enter cái là đc, vậy để ý gì đến file Autounattend.xml tvaayj ? nó để làm gì, ????? window gốc đâu có cái này ?

RouJi

Thành viên BQT
Thích
819
Mình chưa hiểu lắm đoạn " Sử dụng file Autounattend.xml trong file iso để cài đặt nhanh và chuẩn nhất " ai giải thích với, ví dụ bình thường mình cài từ ổ cứng mình giải nén nó ra vào ổ D, sau đó khởi động lại máy ấn F8 để vào Repair Windows, sau dó dùng lệnh CMD: cd D:setup enter cái là đc, vậy để ý gì đến file Autounattend.xml tvaayj ? nó để làm gì, ????? window gốc đâu có cái này ?
Autounattend.xml tương tự như setup.exe trong window gốc thôi , bởi đây là do khatmau.sr tự làm mà , làm sao giống hoàn toàn mọi thứ như win gốc được .Quá trình cài sẽ giống như cài win bình thường thôi !:byebye:

nhok9xls

Member Chính Thức
Thích
0
Autounattend.xml tương tự như setup.exe trong window gốc thôi , bởi đây là do khatmau.sr tự làm mà , làm sao giống hoàn toàn mọi thứ như win gốc được .Quá trình cài sẽ giống như cài win bình thường thôi !:byebye:
Bạn ơi cho mình hỏi bản Win này tác giả đã xóa chức năng repair windows khi ấn F8 rồi hả ?

RouJi

Thành viên BQT
Thích
819
Bạn ơi cho mình hỏi bản Win này tác giả đã xóa chức năng repair windows khi ấn F8 rồi hả ?
cái này do khatmau_sr tự làm mà sao mình biết được ?!!!!:sweat:

Khan Ha

Member Mới
Thích
0

zhoangpro9xz

Member Mới
Thích
0
Các bác dừng ở chỗ installing interface trong lần chay đầu có lâu ko? @@. E dừng quay quay ở đó hơn 30p rồi mà chưa xong. Không biết có sao ko

kimdzai

Member Chính Thức
Thích
0
Bản này Không tích hợp thêm Driver, bạn cần dự trữ sẵn Driver trong máy trước khi cài win hay ghost nhé!
chào admin em mới cài bản này và vẫn bị điều tương tự như các bản win 7 khác là luôn luôn bị tình trạng cài win xong chưa kịp làm gì đã bị lỗi không nhận chuột, bàn phím và tất cả mọi cổng usb. trong khi đó win 8 và 10 không bị . em biết bác sẽ bảo cài driver là hết nhưng chuột đơ bàn phím đơ thì cài driver bằng cách nào ạ :pudency::pudency:

nhok9xls

Member Chính Thức
Thích
0
Tóm lại là tải về cài win khác như nào cứ cài win này như thế cũng sẽ ok ko mất chức năng hay lỗi j hết đúng ko ?

Daniel Nguyễn

Come to Paradise
Thành viên BQT
Thích
316
Tóm lại là tải về cài win khác như nào cứ cài win này như thế cũng sẽ ok ko mất chức năng hay lỗi j hết đúng ko ?
đây là version mod , cho những ai yêu windows mod ( hay nói là chỉnh toe toét thì đúng hơn) . Cơ bản là chỉnh xong , mod xong nó chạy có ổn định không thì không ai cũng làm được như windows 7 luxury của khatmau_sr đâu bạn

Daniel Nguyễn

Come to Paradise
Thành viên BQT
Thích
316
cái này là mod toàn bộ (từ A >Z) chứ không gọi là "nguyên gốc" nữa đâu bạn.

RouJi

Thành viên BQT
Thích
819
cái này là mod toàn bộ (từ A >Z) chứ không gọi là "nguyên gốc" nữa đâu bạn.
Không phải, ý mình là quá trình cài đặt tương tự như cài win bt thôi, tất nhiên là win này đã được thay đổi áo giáp rồi mà :)

nhok9xls

Member Chính Thức
Thích
0
đây là version mod , cho những ai yêu windows mod ( hay nói là chỉnh toe toét thì đúng hơn) . Cơ bản là chỉnh xong , mod xong nó chạy có ổn định không thì không ai cũng làm được như windows 7 luxury của khatmau_sr đâu bạn
Mình đang hỏi cách cài mà T_T Mình ko hiểu cách cài dùng file xml j đó, mình chỉ biết cài win thông thường như bình thường, cài đĩa, cài từ hdd qua cmd với file setup.exe, cài từ usb thôi.

avemaria09

Member Chính Thức
Thích
0
bác nào có link fshare bản 64 không? links thớt toàn sai md5

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm