• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Windows 7 Super Lite (655MB) by Khatmau_sr - Siêu nhẹ, siêu mượt, không lỗi!

themoihay

Member Mới
Thích
1
Anh khatmau ơi . Em test trên máy ảo thì chạy OK. còn em boot vào USB bằng Windows 7 USB DVD Download Tool thi nó ko chạy.
Dùng WinNTSetup cung không chạy :D em đang dùng win 64bit.
bác giúp em với

tuankit

Member Mới
Thích
0
bác tiếp tục cho ra win 8 đi
em làm chuột bạch cho

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,318
Bạn Khatmau_Sr làm bản Win Super Lite này cài chạy rất tốt.
Tuy nhiên, khi cài (tôi từng dùng công cụ CàiNhanh và NTSetup trên Win thu gọn) trên laptop HP mới thì tôi chỉ có thể khởi động vào Windows Super Lite này KHI VÀ CHỈ KHI có 1 USB boot làm mồi khởi động, VD : Boot từ USB của Hiren, của Khatmau_sr, của DLCD... rồi chọn "Boot from HDD"/"Boot from Win Vista/7/8" thì mới vô được Win, hic!

Các bạn hiểu ý tôi nói không ?
Chỉ cần mình restart máy mà ko có USB/CD Boot để mồi thì bản thân ổ C: (Primary, đã Set @ctive) đã cài Win Super Lite này không thể boot, rất khó chịu,

Thông tin thêm :
- Laptop HP : Core i3 3110, RAM 2GB, HDD 500GB
- Trước đó, trên laptop này tôi cài bản Win khác, vẫn start boot vào Windows bình thường như tất cả các bản Win khác. Sau đó, tôi format đi, cài bản Win Super Lite ok, nhưng lần nào khởi động máy, BOOT TỪ HDD [HASHTAG]#1[/HASHTAG] nó cũng báo "Disk read error" (máy mới tinh ! HDD hoàn toàn ok, chạy ok hết) nên đòi phải có USB/CD Boot mồi trước, sau đó chọn "Boot from HDD" mới vào được Win.
- Đã thử đủ kiểu, nào là dùng 1 DVD Windows 7 để repair boot, rồi 1 loạt các lệnh fix boot, cũng chẳng hiệu quả. PHÂN VÙNG Primary này (C: ) đã được Set @ctive & trước đó chạy Win khác hoàn toàn ok bình thường.

Thích bản Win này lắm, không lẽ đành phải cài lại bản Win khác ?
Khatmau_Sr và các bạn có ai gặp trường hợp này chưa ? Ai biết cách khắc phục giúp mình với nhé.
Cám ơn.
Check lại MBR đi bạn, Primary + @ctive rồi mà lỗi boot thì chỉ có thể sai MBR thôi, nạp lại MBR, PBR cho chuẩn đi là đc.

dieubui9x

Member Chính Thức
Thích
0
a ơi sao e chạy trên máy ảo không được nhỉ?e định tes xem ok không thì cài
nó báo close the program trong lúc load file iso ý:sad:

dieubui9x

Member Chính Thức
Thích
0
sorry a.he e làm được rồi giải nén ra usb cài bình thường
không phải tải 1 click lãng khách nữa:Dthanks a nhiều:brick:

kien1674

Member Mới
Thích
2
bạn ơi cho mình hỏi mình cài bản này trên máy ảo mà nó ko có nhận mạng, bạn có thể hướng dẫn mình dc ko?

tanh870

Member Mới
Thích
0
anh ơi cho em hỏi CPU celeron 2.66GHz RAM 512(496) có ghost win7 được k em cám ơn.

kyo_1808

Member Mới
Thích
0
anh ơi up cho em 1 bản 64bit với, em tự cài win mà sao thấy nó nặng quá, hjc

dazaikq

Member Mới
Thích
0
Bản này chạy rất nhanh, thanks bác KhatMau nhiều. chỉ có điều e vào war3 bị văng, nếu fix đc cái này thì tốt biết bao nhiêu. Không hiểu nó thiếu cái gì, có pro nào fix đc ko ạ.

vanchiencomputer

Team NewUpload
Thích
0

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm