• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

shinemystic

Member Tích Cực
Thích
144
Nhìn qua khá ok. Còn 1 số lỗi và thiếu 1 số soft nhỏ như các bạn ở trên nói.
Theo mình thì XP + Office 2010 là ok
Nều dc thì xin bạn đừng đặt pass file ghost :)

kienliti

Member Chính Thức
Thích
3
Máy mình cấu hình thấp, nên thích xp nhưng vừa rồi IDM không tải được , không biết bản nầy của bạn IDM có bắt line được không , vì chỉ thích dùng IDM thôi .cám ơn bạn

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250
Nhìn qua khá ok. Còn 1 số lỗi và thiếu 1 số soft nhỏ như các bạn ở trên nói.
Theo mình thì XP + Office 2010 là ok
Nều dc thì xin bạn đừng đặt pass file ghost :)
cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ bổ sung soft trong bản tiếp theo :D

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250
Máy mình cấu hình thấp, nên thích xp nhưng vừa rồi IDM không tải được , không biết bản nầy của bạn IDM có bắt line được không , vì chỉ thích dùng IDM thôi .cám ơn bạn
Bắt link thoải con gà mái luôn, có tool reset trial, update tẹt ga

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250
Cho hỏi bản này có bị tắt chia sẻ file như win 7 bên kia của bác không ??
Chắc chắn không, sử dụng cho toàn trường em rất ổn định, các máy tính đều chia sẻ dữ liệu và chia sẻ máy in rất ok

KhaHoang Kha

Member Chính Thức
Thích
7
Chắc chắn không, sử dụng cho toàn trường em rất ổn định, các máy tính đều chia sẻ dữ liệu và chia sẻ máy in rất ok
Ok để tải về test thử ! chứ bản win 7 của bác tắt chia sẻ dữ liệu file mà hỏi bác cách bật lại không thấy bác hồi âm
Vì test thấy chạy mượt mà bị tắt file rồi tiếc quá

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250
Ok để tải về test thử ! chứ bản win 7 của bác tắt chia sẻ dữ liệu file mà hỏi bác cách bật lại không thấy bác hồi âm
Vì test thấy chạy mượt mà bị tắt file rồi tiếc quá
<3 cảm ơn bác :D

hplam

Member Tích Cực
Thích
33
Bạn ghost của bạn xài rất ok, cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người trong group :) nhưng mình có xin góp ý xíu là khi ghost trên máy laptop cũ như là lenovo dòng T61 hay là R61 chẳng hạn.khi ghost xong máy chạy cài driver phần mềm xong là lần sau không vào windows được nữa...chỉ lên màn hình xanh xong rồi tự restart lại...nếu bạn nào có bị như mình thì vào bios chỉnh lại chuẩn của ổ cứng nhé ... nếu mà đang ở AHCI thì chỉnh sang IDE chẳng hạn vậy.sau đó F10(save) rồi restart lại là lên bình thường

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250
Bạn ghost của bạn xài rất ok, cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người trong group :) nhưng mình có xin góp ý xíu là khi ghost trên máy laptop cũ như là lenovo dòng T61 hay là R61 chẳng hạn.khi ghost xong máy chạy cài driver phần mềm xong là lần sau không vào windows được nữa...chỉ lên màn hình xanh xong rồi tự restart lại...nếu bạn nào có bị như mình thì vào bios chỉnh lại chuẩn của ổ cứng nhé ... nếu mà đang ở AHCI thì chỉnh sang IDE chẳng hạn vậy.sau đó F10(save) rồi restart lại là lên bình thường
Cảm ơn bạn đã support thêm cho mình.

KhaHoang Kha

Member Chính Thức
Thích
7
Theo cảm nhận của mình bản xp này khá mượt - ổn - định ngon
Nhưng sau khi cài Wan Driver 6.6 thì chạy logo xp và đứng luôn máy không lên nữa
Nhưng để mặc định thì lên bình thường nhưng bị thiếu driver đang tìm cách khắc phục

dangnhimyphuoc

Member Chính Thức
Thích
0
Cùng chung tình trạng với bạn, mới cài lap HP540, cài xong khởi động lại là dump xanh tự khởi động lại.
Ai biết cách chuyển AHCI sang IDE trên lap này giúp mình với, loay hoay tìm mà không thấy mục nào có AHCI hay IDE

Sửa lần cuối:

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250

hplam

Member Tích Cực
Thích
33
Cùng chung tình trạng với bạn, mới cài lap HP540, cài xong khởi động lại là dump xanh tự khởi động lại.
Ai biết cách chuyển AHCI sang IDE trên lap này giúp mình với, loay hoay tìm mà không thấy mục nào có AHCI hay IDE
bác gửi cái hình bios máy bác cho mình xem thử

sunnyvo

Member Mới
Thích
2
Mình đang sử dụng Win7, sau đó dùng bản ghost này để cài thêm WinXp. Kg hiểu sao, ra màn hình đen và kg chạy được nữa. Mình nghĩ chắc do BIOS của máy tính kg chuyển từ AHCI sang IDE dc? Mình có gửi kèm cái BIOS của máy mình (Toshiba tecra r950-1en). Do đó, mình quyết định cài lai WinXp trước, mọi chuyện thuận lợi và rất hài lòng với WinXP. Cám ơn Thien nhiều.

Hiện giờ, mình ghost lại Win7 rồi, nhưng kg biết làm sao để tạo Dual-boot cho WinXP va Win7. Mình cài trên SSD và phân ra 2 parttions, type là Primary. Mình có dùng thử BootICE và dùng cái EasyBCD Backup file nhưng vẫn kg thành công. Khi khởi động lại chỉ thấy WinXP va Emergency thôi. Chứng tỏ cái BootICE kg có tác dụng. Bạn tư vấn mình thêm làm sao để tạo dual-boot khi cài WinXP trước với. Mong nhận được giúp đỡ của mọi người.

Đính kèm

ThienIT

Member Tích Cực
Thích
250
Mình đang sử dụng Win7, sau đó dùng bản ghost này để cài thêm WinXp. Kg hiểu sao, ra màn hình đen và kg chạy được nữa. Mình nghĩ chắc do BIOS của máy tính kg chuyển từ AHCI sang IDE dc? Mình có gửi kèm cái BIOS của máy mình (Toshiba tecra r950-1en). Do đó, mình quyết định cài lai WinXp trước, mọi chuyện thuận lợi và rất hài lòng với WinXP. Cám ơn Thien nhiều.

Hiện giờ, mình ghost lại Win7 rồi, nhưng kg biết làm sao để tạo Dual-boot cho WinXP va Win7. Mình cài trên SSD và phân ra 2 parttions, type là Primary. Mình có dùng thử BootICE và dùng cái EasyBCD Backup file nhưng vẫn kg thành công. Khi khởi động lại chỉ thấy WinXP va Emergency thôi. Chứng tỏ cái BootICE kg có tác dụng. Bạn tư vấn mình thêm làm sao để tạo dual-boot khi cài WinXP trước với. Mong nhận được giúp đỡ của mọi người.
Bạn nên cài windows 7 trước, tiếp sau mới tới cài hệ điều hành XP, bạn sử dụng cái EasyBCD kia để tạo boot cài cho XP
Bạn có thể tham khảo qua video sau:

sunnyvo

Member Mới
Thích
2
Nếu cài Win7 trước, cài WinXp sau thì kg cài được Thien ơi. WinXP báo lỗi màn hình đen và kg cài được. Cám ơn bạn.