• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Windows XP Pro SP3 Lite v2012 - Bản cài đặt nhỏ gọn chỉ có 244 Mb

minh2541995

Member Tích Cực
Thích
174

Windows XP Pro SP3 Lite Share10s v2012 | 244 Mb

Mặc dù Windows XP hiện nay không còn được yêu thích như trước, nhưng hiện này vẫn còn có rất nhiều máy có cấu hình không được cao, hoặc đối với những bạn đòi hỏi tốc độ xử lý nhanh để chơi game hoặc đồ họa, đó đó hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn bản Windows XP Pro SP3 Lite Share10s v2012 này cực kỳ nhỏ gọn chỉ có 250 Mb. Quá trình cài đặt đến phần "Setup in starting Windows" thì nó diễn ra hơi lâu, các bạn đợi một chút nhé! Trong bản Win này có sử dụng logon của anh hamedledam chế, em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến anh!

Các thành phần lược bỏ:
Music Samples, Tour, Windows messenger, Character Map, MSN Explorer, Internet Games, Old Driver, Tablet PC, Security Center, Help and Support, IMAPI CD-Burning COM Service...

Các thành phần được thêm vào:

Internet explorer 8
Directx 9 Runtimes
winrar 4.11
MassStorage 12.03 txt mode (sata + raid)
Windows hotfixes till 3.2012

Homepage -

or 1 link:
Sưu tầm: Share10s

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Em xin thề là em đã test trên dưới chục bản lite rồi.
Hàng dởm hết. giờ mất lòng tin ở cái này roài
Ông bạn cho mình biết các lỗi của các bản Lite đc không??? Mình cũng đang test mấy bản Lite mà chưa biết test thế nào, cài vài soft thông dụng vẫn ngon

quocthai206

Member Chính Thức
Thích
1
bản lite là sao vậy bạn,có giống mấy cái xp không

vj3tgja

Member Mới
Thích
0
bản lite là bản rút gọn phần rất nhiều so với bản gốc
Ưu điểm: nhẹ,nhanh...
Nhược Điểm: Độ ổn định thấp,không tương thích vs 1 số soft,gây lỗi ....

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Anh thì lại thích Lite. nhưng chỉ tin tưởng vào bản do chính tay mình Lite thôi, vì nó phù hợp với nhu cầu cá nhân, cực nhẹ không lỗi :D

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
anh ơi em vừa ghost xong cái bản linh hồn đó,em thấy bản đó quá pro anh à,dùng nhanh và mượt nhất trong tất cả các bản ghost có trong diễn đàn,và từ trước tới nay luôn,em chưa thấy bản ghost nào mà ngon đến như vậy

dangquang9a

Mr. Right
Thành viên BQT
Thích
1,489
anh ơi em vừa ghost xong cái bản linh hồn đó,em thấy bản đó quá pro anh à,dùng nhanh và mượt nhất trong tất cả các bản ghost có trong diễn đàn,và từ trước tới nay luôn,em chưa thấy bản ghost nào mà ngon đến như vậy
thế cũng đừng qua đây mà quảng cáo nháX_X[-X

bmhiep

Member Tích Cực
Thích
328
Mọi người copy từ nơi khác sang, trên tiêu đề ko cần ghi nguồn kiểu "share10s" nhé. Lộn xộn quá

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm