• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Wubi- Cài đặt ubutu song song Windows chưa bao giờ dễ dàng hơn

minhpb

Member Vip
Không dài dòng nữa, mình xin giới thiệu với các bạn một phần mềm cài đặt ubutu tự động song song với Windows - WUBI

Khi chạy WUBI sẽ ra như thế này:

Trong đó:

+) Installation Driver: là ổ bạn sẽ cài ubutu, nó sẽ gói gọn trong một folder tên "ubutu" nên khỏi cần phải format hay lo dữ liệu bị hỏng
+) Installtion Size : là dung lượng bạn cho phép ubutu sử dụng trong ổ
+) Install : Cài đặt
Ngoài ra ở mục Password cũng phải đặt nha, bắt buộc
Sau quá trình download và cài đặt thì nó hiện lên bảng này, chọn Restart luôn hoặc Restart sau cũng được

Sau khi khởi động lại ở Winxp hoặc 7 thì nó ra bảng này. Win 8-8.1 thì nó sẽ boot vào Bảng Advance rồi chọn Boot vào ubutu hay Windows

Muốn gỡ bỏ Ubuntu được cài bằng Wubi thì các bạn chỉ cần Uninstall như một phần mềm bên Window thôi. Chúc các bạn có những thời gian làm quen với Ubuntu vui vẻ.

:dl:

4share

Sửa lần cuối:

tantienplt

Justin Đoàn
Có bạn nào thử chưa?? cho mình cái nhận xét :)

kenily

Member Chính Thức
trc cũng dùng để cài Ubuntu 11 rồi
cho mình hỏi là cài trên D nếu ghost lại C có bị mất ko ? :go:

duckhoa

Member Tích Cực
bạn ơi sao mình nhấn vào install thì chạy được 1 lát nó báo lỗi nhỉ.không cài đặt được:confuse:

minhpb

Member Vip
trc cũng dùng để cài Ubuntu 11 rồi
cho mình hỏi là cài trên D nếu ghost lại C có bị mất ko ? :go:
folder ubutu thi ko mất, nhưng có khả năng nó sẽ ko hiện boot vào ubutu đc nữa
mình thấy có 2 file boot ở ổ C, khi ghost coppy ra ổ khác, ghost xong lại bỏ vào C
ko biết nó có chạy dc ko nữa

duckhoa

Member Tích Cực
dien dan dip nay the
mình cài 2 lần r, chưa có trục trặc j, bn post lỗi lên đây xem nào
diễn đàn dịp này thế nào không biết.up hình lên bị lỗi không up được.cho mình hỏi là khi tải cái wubi về rồi là click vào cho nó chạy luôn hay mình cần phải tải file iso ubuntu về nữa không.mình đã thử giải nén file iso ubuntu 12.04 mình tải về trước đó click vào icon wubi trong gói cài đặt đó thì nó chạy lâu lắm.đang install mà báo thời gian là 13h mới xong :amazed:

minhpb

Member Vip
dien dan dip nay the

diễn đàn dịp này thế nào không biết.up hình lên bị lỗi không up được.cho mình hỏi là khi tải cái wubi về rồi là click vào cho nó chạy luôn hay mình cần phải tải file iso ubuntu về nữa không.mình đã thử giải nén file iso ubuntu 12.04 mình tải về trước đó click vào icon wubi trong gói cài đặt đó thì nó chạy lâu lắm.đang install mà báo thời gian là 13h mới xong :amazed:
bn chỉ cần Wubi thôi, nó sẽ tự download và cài cho bạn
mình cả down cả cài mất hơn 20' thôi nhé, tùy thuộc mạng nhà bạn nữa, 13h chắc mạng lag, hoặc dùng DCOM :big_smile:
bn ko biết up hình, chứ ko phải diễn đàn lỗi nhé
nhớ là lấy link trực tiếp, đừng nghe lời chúng nó là " link chèn vào diễn đàn"

Bài xem nhiều