• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Xin hỏi về update cho Win 7 sau khi bung ghost!

longvanna

Member Mới
Thích
1
Xin chào cả nhà!
Hiện tại, mình có 1 bản ghost win 7 được làm từ năm 2015- chạy cho laptop HP tương đối mượt-nhanh-nhẹ
Nhưng cứ dùng 1 thời gian là máy chạy chậm- lại phải cài lại- rồi cài driver,....
*** Cả nhà cho mình hỏi nên sử dụng bản ghost 2015 bung ra hay tìm bản ghost 2018-2019 sẽ tốt hơn?
*** Mình thấy 1 số top nói ghost sau khi đã cá nhân hóa thì họ có can thiệp sâu vào win hay không? có ảnh hưởng tới việc cập nhật win hay không?
*** Sau khi mình bung ghost có nên update win hay không? cách thức update win như thế nào nhỉ?

Rất mong mọi người quan tâm- giúp đỡ- reply
Xin chân thành cảm ơn!:sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss:

moitinhdaukiss

Member Vip
Thích
226
- Quan trọng là bạn phải biết cách sử dụng, còn ghost của năm nào cũng thế thôi bạn, nếu máy bạn dùng ổ HDD thì nên chống phân mãnh thường xuyên, tháo bớt các ứng dụng không cần thiết, tắt các tiến trình chạy ngầm và nên cài trình diệt virus vào.
- Cá nhân hoá chẳng qua là họ chỉnh lại 1 số thứ linh tinh, tắt bớt các services không cần thiết, thêm cái tên vào Properties nên cũng không ảnh hưởng.
- Còn về phần update, nếu bản windows bạn đang chạy nếu cảm thấy không có lỗi gì thì không cần update nữa, vì càng update càng nặng máy hơn, bạn không biết dọn dẹp sẽ tăng dung lượng lên đáng kể, còn nếu máy cấu hình cao hoặc có Mã bản quyền xịn thì cứ update để được cập nhật những bản vá lỗi, bảo mật cho đảm bảo cũng được.

tinhlakhoi

Member Chính Thức
Thích
26
mượt hay ko do cá nhân mỗi người sài
người sài tốt biết tắt những dịch vụ ko cần thiết
cài những phần nềm cần thiết và xoá phần nềm rác
biết dọn rác windows thường xuyên
và chống phân mảnh đối với hdd
nó như nhà bạn vậy quét dọn lau chùi thường xuyên thì nhà sẽ sạch sẽ đẹp ngay thôi mà.
bạn nên thay hdd bằng ssd thì tốt hơn

Bài xem nhiều