• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent [XP] 96er_Full Soft - Giao diện MacOS - Bản ghost thứ 2 !!!

trongtoanbn

Member Tích Cực
à, em có thể gửi cho ảnh bản ghost win xp sp3 mà chưa cài driver và bất cứ phần mềm gì ko? anh mua máy ng ta có cho 1 cái cd driver anh sợ bản ghost của em cai sẵn driver nó không tương thích với máy anh. nên anh muốn tự cài có đc ko vậy?
anh add nick chát của em rồi nick a là langtungheo199x có gì anh cần gì thì em giúp đỡ anh nhé.

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
anh sn 92 mà đang học cđ khoa cntt mà anh thấy phục e quá đấy đến h vẫn chưa biết gì mới học tin văn phòng h thi đnag học pascal :">những kiến thức này là em tự tìm hiểu trên mạng hay có ai dậy thế? mà cho anh hỏi anh down đc bản ghost đó về thì làm sao nữa vậy. thg thì những bản ghost khác anh có pm ghost tự động nhưng phải đổi tên file ghost thành "yeuaiaiyeu13.gho" rồi để vào ổ D nó mới tự động ghót cho được. anh muốn hỏi em xem còn cách chọn nào ko bằng các pm ghost khác không nhỉ. àh có time thì e up lên MF cho anh với nhé, anh thây down ở đó tiện hơn nhiều đó cũng nhanh nữa ko bị giới hạn như ở 4share. thank e nhiều
có nhiều nơi share acc VIP 4share mà anh :D, nếu ko a bật teamviewer xong pm yahoo e, e log acc VIP vào cho mà download :D
còn ghost thì a cứ xài Onekey Ghost cho nhanh + gọn + lẹ :D
OneKey nằm ở
đây

bossmafia1st

Member Chính Thức
thật tình từ sáng tới giờ mình lang thang rất nhìu bài viết về Ghost để tìm và tải về máy tính vì mình vừa Ghost bài của bạn hạng nhì bên Shoptinhoc là ProGhost gì đó nhưng bị lỗi màn hình xanh hoài bưc muốn chết.Tìm từ sáng đến giờ thấy có bản này là ưng ý hy vong không bị lỗi.Thanks bạn.Mình cũng đã thấy tên bạn hay xuất hiện bên VNzoom. :D

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
thật tình từ sáng tới giờ mình lang thang rất nhìu bài viết về Ghost để tìm và tải về máy tính vì mình vừa Ghost bài của bạn hạng nhì bên Shoptinhoc là ProGhost gì đó nhưng bị lỗi màn hình xanh hoài bưc muốn chết.Tìm từ sáng đến giờ thấy có bản này là ưng ý hy vong không bị lỗi.Thanks bạn.Mình cũng đã thấy tên bạn hay xuất hiện bên VNzoom. :D
ừm mình cũng hay hoạt động bên đó bạn ạ :D
Nếu bị lỗi j` thì cứ post lên đây nhá, mình sẽ giúp bạn khắc phục :D

Tks bác.:-*

bossmafia1st

Member Chính Thức
Bạn oy hiện tại mình vừa gặp phải 1 lỗi :(( bạn xem giúp mình lỗi này nha! Mình cũng không rành nữa có thể lúc Ghost mình Ghost sai gi đóa :((

Ah! còn 1 phần nữa lúc đầu mình chia ổ đĩa thành 2 ổ C&D nhưng khi Ghost xong nó gom thành có 1 ổ Đĩa C :( mất tiu ổ D :( Giúp mình sớm nhất có thể bạn nhé!!! Thanks u.

aoe1991

Quang MK
Bản này của bác thớt nhìn ngon và nuột ra phết. ;). (chưa test thử nhưng đoán là ngon, tin tưởng bác này lắm à nha :)) ....) khà khà. :))
Mà mình tưởng giao diện mac os là kiểu này chứ nhể.... :-?

Cũng tại mình chỉ thích giao diện mặc định của XP thôi.... nên chỉ tạm thank ủng hộ tinh thần cho bác thớt thôi. ;)

bmhiep

Member Tích Cực
Bạn oy hiện tại mình vừa gặp phải 1 lỗi :(( bạn xem giúp mình lỗi này nha! Mình cũng không rành nữa có thể lúc Ghost mình Ghost sai gi đóa :((

Ah! còn 1 phần nữa lúc đầu mình chia ổ đĩa thành 2 ổ C&D nhưng khi Ghost xong nó gom thành có 1 ổ Đĩa C :( mất tiu ổ D :( Giúp mình sớm nhất có thể bạn nhé!!! Thanks u.
Cậu ghost cho máy nào. Laptop hay desktop. Bạn có thể đưa cấu hình lên cho mọi người xem ko :D

Nếu là laptop thì vào BIOS tắt AHCI chuyển sang IDE hoặc compatible là vào dc.

Ghost ổ C mà mất ổ D do cậu để ổ D là chế độ logical, mà ổ C là lại là ổ chủ. Bạn chú ý nên để có các ổ là Primary. 1 ổ cứng có thể có tối đa 4 ổ primary. nếu ổ D để logical thì phải là ổ chủ luôn, đừng dính vào ổ C

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
Bản này của bác thớt nhìn ngon và nuột ra phết. ;). (chưa test thử nhưng đoán là ngon, tin tưởng bác này lắm à nha :)) ....) khà khà. :))
Mà mình tưởng giao diện mac os là kiểu này chứ nhể.... :-?

Cũng tại mình chỉ thích giao diện mặc định của XP thôi.... nên chỉ tạm thank ủng hộ tinh thần cho bác thớt thôi. ;)
Đấy là MacOS chính gốc, còn của mình là Mod mà bác :))
còn về phần giao diện thì bác có thể chuyển lại thành giao diện mặc định của XP đc mà :D

chủ thớt đâu không quan tâm bài viết gì cả cho mình xin cáu theme mac kia đi chủ thớt
cậu có thấy tôi vào reply thường xuyên ko mà nói như thế :|

bossmafia1st

Member Chính Thức
Cậu ghost cho máy nào. Laptop hay desktop. Bạn có thể đưa cấu hình lên cho mọi người xem ko :D

Nếu là laptop thì vào BIOS tắt AHCI chuyển sang IDE hoặc compatible là vào dc.

Ghost ổ C mà mất ổ D do cậu để ổ D là chế độ logical, mà ổ C là lại là ổ chủ. Bạn chú ý nên để có các ổ là Primary. 1 ổ cứng có thể có tối đa 4 ổ primary. nếu ổ D để logical thì phải là ổ chủ luôn, đừng dính vào ổ C
Hình như mình chia ổ đĩa sai rùi giống bạn nói đó. Để mình chia lại. Mình Ghost máy Destop bạn ah.

mà lỗi màn hình xanh có sữa được không vậy mọi người? :((

Bài xem nhiều